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1 

1 MAHUSIAN 
O 

Sarufi 

Viwakilishi vya 

idadi 

Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 

a) kueleza maana ya viwakilishi 

vya idadi ili kuvitofautisha na 

viwakilishi vingine 

b) kutambua viwakilishi vya 

idadi katika matini mbalimbali 

c) kuonea fahari matumizi 
ya viwakilishi vya idadi katika 

mawasiliano. 

Je, unajua 

maneno yapi 

yanayotumika 

kuonyesha 

idadi ya vitu? 

Mwanafunzi: 

• ajadili katika kikundi au 

wawiliwawili 

maana ya viwakilishi vya idadi 

huko akitoa mifano mwafaka 

• atambue viwakilishi vya idadi 

(k.v. chache, nyingi, tatu, kumi 

n.k.) katika ubao, kadi za 

maneno, chai, mti wa maneno, 

chati au kifaa cha kidijitali 

chati, tarakilishi 

vifaa vya kidijitali, 

simu, tabuleti 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 TG Uk. 36- 

38 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 
43-45 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 

 2   Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 

a) kutambua viwakilishi vya 

idadi katika matini mbalimbali 

b) kutumia viwakilishi vya 

idadi kwa usahihi katika 

sentensi ili kuboresha 

mawasiliano 

c) kuonea fahari matumizi 

ya viwakilishi vya idadi katika 

mawasiliano. 

Je, unajua 

maneno yapi 

yanayotumika 

kuonyesha 

idadi ya vitu? 

Mwanafunzi 

• atambue viwakilishi vya idadi 

katika sentensi 

• atambue viwakilishi vya idadi 

katika kifungu kifupi 

• atumie viwakilishi vya idadi 

kutunga sentensi daftarini au 

katika kifaa cha kidijitali 

• ajaze mapengo kwa kutumia 

viwakilishi viashiria ili 

kukamilisha sentensi kwenye 

daftari au katika kifaa cha 

kidijitali. 

chati, tarakilishi 

vifaa vya kidijitali, 

simu, tabuleti 

Kiswahili Sahili 
Grd 6 TG Uk. 36- 

38 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

43-45 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 

 3  Uakifishi Alama 

ya hisi (!) 

Ritifaa (ʼ) 

Koloni (:) 

Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 

a) kutambua alama ya hisi, 

ritifaa na koloni katika 

maandishi 

b) kutumia alama ya hisi, ritifaa 

na koloni ifaavyo katika 

maaandishi 

1. Kwa nini 

alama 

za kuakifisha 

hutumiwa 

katika 

maandishi? 

2. Ni alama gani 

za uakifishi 

Mwanafunzi: 

• atambue alama ya hisi, ritifaa 

na koloni katika maandishi 

• ashiriki katika vikundi 

kuakifisha sentensi akitumia 

alama ya hisi, ritifaa na koloni 

• ashiriki katika vikundi 

kuakifisha kifungu kifupi 

chati, tarakilishi 

vifaa vya kidijitali, 

simu, tabuleti 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 TG Uk. 38- 

42 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 



    c) kufurahia matumizi ya alama 

ya hisi, ritifaa na koloni katika 

maandishi. 

unazoweza 

kuzitumia kwa 

usahihi? 

akitumia alama ya hisi, ritifaa 

na koloni 

• aandike sentensi akitumia 

alama ya hisi, ritifaa na koloni 

ifaavyo katikadaftari lake 

• aandike sentensi zenye alama 

ya hisi, ritifaa na koloni 
akitumia kifaa cha kidijitali. 

Kiswahili Sahili 
Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

45-50 

  

 4   Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 

a) kutambua alama ya hisi, 

ritifaa na koloni katika 

maandishi 

b) kutumia alama ya hisi, ritifaa 

na koloni ifaavyo katika 

maaandishi 

c) kufurahia matumizi ya alama 

ya hisi, ritifaa na koloni katika 

maandishi. 

1. Kwa nini 

alama 

za kuakifisha 

hutumiwa 

katika 

maandishi? 

2. Ni alama gani 

za uakifishi 

unazoweza 

kuzitumia kwa 

usahihi? 

Mwanafunzi: 
• atambue alama ya hisi, ritifaa 

na koloni katika maandishi 

• ashiriki katika vikundi 

kuakifisha sentensi akitumia 

alama ya hisi, ritifaa na koloni 

• ashiriki katika vikundi 

kuakifisha kifungu kifupi 

akitumia alama ya hisi, ritifaa 

na koloni 

• aandike sentensi akitumia 

alama ya hisi, ritifaa na koloni 

ifaavyo katikadaftari lake 

• aandike sentensi zenye alama 

ya hisi, ritifaa na koloni 

akitumia kifaa cha kidijitali. 

chati, tarakilishi 
vifaa vya kidijitali, 
simu, tabuleti 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 TG Uk. 38- 

42 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

45-50 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 

 
2 

1 MISIMU Kusikiliza na 
kuzungumza: 

maneno ya 

heshima na vyeo 

Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 
a) kutambua maneno ya 

heshima yanayotumiwa katika 

mawasiliano 

b) kuonyesha uelewa wa 

maneno ya heshima kwa 

kuyatumia kwa usahihi katika 

mawasiliano 

c) kuthamini kutumia maneno 

ya heshima katika mawasiliano 

ya kila siku. 

1. Ni maneno 
yapi ya 

heshima 

unayoyajua na 

unayoweza 

kutumia 

kurejelea watu 

tofauti? 

2. Kutumia 

maneno ya 

heshima kuna 

umuhimu gani 

katika jamii? 

Mwanafunzi: 
• atambue maneno ya heshima 

(k.v. shehe, kasisi, padre, 

mwadhini,mheshimiwa, rais, 

mtawa) kwenye ubao, mti 

maneno, tarakilishi au kapu 

maneno 

• aeleze maana ya maneno 

lengwa kama yanavyotumiwa 

katika mahusiano ya kila siku 

kati ya watu 

. 

chati, tarakilishi 
vifaa vya kidijitali, 
simu, tabuleti 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 TG Uk. 43- 

44 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

51-53 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 

 2   Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 
a) kutambua maneno ya 

heshima yanayotumiwa katika 

mawasiliano 

b) kuonyesha uelewa wa 

maneno ya heshima kwa 

kuyatumia kwa usahihi katika 

1. Ni maneno 

yapi ya 

heshima 

unayoyajua na 

unayoweza 

kutumia 

kurejelea watu 

tofauti? 

Mwanafunzi: 

• atunge sentensi kwa kutumia 

maneno lengwa kwa usahihi 

• atazame maigizo ya watu 

wakitumia maneno ya heshima 

kwenye tarakilishi na video 

chati, tarakilishi 
vifaa vya kidijitali, 
simu, tabuleti 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 TG Uk. 43- 

44 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 



    mawasiliano 
c) kuthamini kutumia maneno 

ya heshima katika mawasiliano 

ya kila siku. 

2. Kutumia 

maneno ya 

heshima kuna 

umuhimu gani 

katika jamii? 

• aigize mazungumzo mafupi 

akiwa na wenzake huku 

akitumia msamiati wa heshima. 

• asaidiwe na mzazi na mlezi 

wake katika kutambua maneno 

ya heshima yanayotumiwa 

katika jamii 

 

Kiswahili Sahili 
Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

51-53 

  

 3 Kusoma Kusoma: matini 
ya kidijitali 

Kufikia mwisho wa kipindi, 
mwanafunzi aweze: 

a) kutambua hatua za kiusalama 

katika matumizi ya vifaa vya 

kidijitali anaposoma 

b) kusakura matini kwenye 

tovuti salama ili kupata vifungu 

vya kusoma vyenye mada 

lengwa 

c) kuchangamkia matumizi ya 

vifaa vya kidijitali katika 

kutafuta na kusoma ujumbe ili 

kuimarisha maarifa yake. 

Kusoma matini 
ya kidijitali kuna 

manufaa gani? 

Mwanafunzi: 
• ajadili na wenzake kuhusu 

hatua za kiusalama na maadili 

anayofaa kuzingatia 

anapotafuta na kusoma matini 

ya kidijitali 

• ajadili na wenzake kuhusu 

utunzaji wa vifaa vya kidijitali 

anavyotumia katika usomaji 

• azingatie hatua za kiusalama 

katika kutumia vifaa vya 

kidijitali (k.v. kufungua 

mitandao ifaayo) 

chati, tarakilishi 
vifaa vya kidijitali, 

simu, tabuleti 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 TG Uk. 44- 

45 

Kiswahili Sahili 
Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

52-53 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 

 4   Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 

a) kusakura matini kwenye 

tovuti salama ili kupata vifungu 

vya kusoma vyenye mada 

lengwa 

b) kutumia vifaa ya kidijitali 

kwa urahisi ili kupata matini 

yanayolengwa 

c) kuchangamkia matumizi ya 

vifaa vya kidijitali katika 

kutafuta na kusoma ujumbe ili 

kuimarisha maarifa yake. 

Kusoma matini 

ya kidijitali kuna 

manufaa gani? 

Mwanafunzi: 
• atambue jina la faili lengwa 

kwenye tarakilishi na kufanya 

mazoezi ya kufungua na 

kufunga faili 

• atambue mitandao salama 

yenye matini inayoafiki 

kiwango na mahitaji yake 

• atambue umuhimu wa kutoa 

habari kwa mwalimu, mzazi au 

mlezi wake endapo atapata 

ujumbe kutoka kwa 
watu asiowajua mtandaoni na 

kutowasiliana nao 

• asome matini yanayojumuisha 

msamiati wa misimu kwa 
kutumia vifaa vya kidijitali 

chati, tarakilishi 

vifaa vya kidijitali, 

simu, tabuleti 
 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 TG Uk. 44- 

45 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

52-53 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 

 
3 

1 Kuandika Barua rasmi Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 

a) kutambua barua rasmi 

kwa kuzingatia muundo wake 
b) kutambua vipengele vya 

barua rasmi ili kuvizingatia 

katika uandishi 

1. Barua rasmi 

ni gani? 
2. Unazingatia 

nini 

unapoandika 

barua rasmi? 

Mwanafunzi: 
• atambue barua rasmi kwenye 

kielelezo cha barua rasmi 

iliyochapishwa au kwenye 

tarakilishi 

• ashirikiane na wenzake 

kujadili vipengele vya barua 

chati, tarakilishi 
vifaa vya kidijitali, 

simu, tabuleti, 

kielelezo cha insha 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 



    c) kuchangamkia umuhimu wa 

barua rasmi katika 

mawasiliano. 

 rasmi (k.v. anwani ya 

mwandishi [jina, sanduku 

la posta, tarehe], anwani ya 

mpokeaji [cheo, sanduku la 

posta], mtajo, mada ya barua, 

mwili, hitimisho, sahihi na jina 

la mwandishi) 

Kiswahili Sahili 
Grd 6 TG Uk. 45- 

47 
 

Kiswahili Sahili 
Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

54-56 

  

 2   Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 

a) kutambua vipengele vya 

barua rasmi ili kuvizingatia 

katika uandishi 

b) kuandika barua rasmi 

kwa kufuata kanuni zifaazo 

c) kuchangamkia umuhimu wa 

barua rasmi katika 

mawasiliano. 

1. Barua rasmi 

ni gani? 

2. Unazingatia 

nini 

unapoandika 

barua rasmi? 

Mwanafunzi: 
• aandike barua rasmi kwa 

mwalimu akiomba kujiunga na 

klabu shuleni (k.v. vile skauti, 

kilimo na muziki), 

akishirikiana na wenzake 

darasani, kwa hati za mkono au 

kwa kutumia kifaa cha kidijitali 

akizingatia muundo 

wa uandishi wa barua rasmi 
• aandike barua rasmi katika 

daftari akiwa peke yake 

• ajadiliane na wenzake kuhusu 

umuhimu wa barua rasmi katika 

mawasiliano 

chati, tarakilishi 

vifaa vya kidijitali, 

simu, tabuleti, 

kielelezo cha insha 
 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 TG Uk. 45- 

47 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

54-56 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 

 3 Sarufi Umoja na 
Wingi wa 

Nomino: Ngeli 

ya 

YA-YA 

Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 

a) kutambua nomino za ngeli 

ya YA-YA katika matini 

mbalimbali ili kuzibainisha 

b) kuandika nomino za ngeli ya 

YA-YA katika umoja na wingi 

c) kuchangamkia kutumia 

nomino za ngeli ya YA-YA 

katika mawasiliano. 

Je, unajua 

majina 
gani ya vitu 

visivyohesabika 

? 

Mwanafunzi: 
• atambue nomino katika ngeli 

ya YA-YA kwenye kadi za 

maneno, mti wa maneno, 

tarakilishi au kapu la maneno 

(k.m. maji, maziwa, mate, 

marashi na maskani) 

• aandike nomino katika ngeli 

ya YA-YA katika umoja na 

wingi akiwa peke yake, 

wawiliwawili au katika vikundi 

chati, tarakilishi 
vifaa vya kidijitali, 

simu, tabuleti 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 TG Uk. 47- 

48 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

57-59 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 

 4   Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 
a) kuandika nomino za ngeli ya 

YA-YA katika umoja na wingi 

b) kuandika umoja na wingi wa 

mafungu ya maneno katika 

ngeli ya ngeli ya YA-YA 

Je, unajua 

majina 
gani ya vitu 

visivyohesabika 

? 

Mwanafunzi: 

• asikize usomaji wa nomino za 

ngeli ya YA-YA kutoka 

kwenye tepurekoda au 

kinasasauti 

• aandike mafungu ya maneno 

yenye nomino za ngeli ya 

YAYA katika umoja na wingi 

chati, tarakilishi 
vifaa vya kidijitali, 

simu, tabuleti 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 TG Uk. 47- 

48 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 



    c) kuchangamkia kutumia 

nomino za ngeli ya YA-YA 

katika mawasiliano. 

 • ajaze mapengo kwa kutumia 

nomino za ngeli ya YA-YA 

kwa maandishi ya mkono au 

kwa tarakilishi. 

 

Kiswahili Sahili 
Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

57-59 

  

 
4 

1  Umoja na 
Wingi wa 

Sentensi: Ngeli 

ya YA-YA 

Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 
a) kutambua viambishi 

vipatanishi vya ngeli ya YA- 

YA kwenye sentensi 
b) kutunga sentensi akitumia 

nomino za ngeli ya YA-YA 

katika umoja na wingi 

akizingatia upatanisho wa 

kisarufi 

c) kufurahia matumizi ya 

nomono za ngeli ya YAYA 

katika mawasiliano. 

Je, unajua 

majina 
gani ya vitu 

ambayo 

hayabadiliki 

katika umoja na 

wingi? 

Mwanafunzi: 
• atambue viambishi vya ngeli 

ya YAYA katika sentensi kwa 

kuvipigia mstari au kuvikoleza 

rangi katika tarakilishi 

• atumie nomino za ngeli ya 

YA-YA katika sentensi akiwa 

peke yake, 

wawiliwawili au katika vikundi 

. 

chati, tarakilishi 
vifaa vya kidijitali, 

simu, tabuleti 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 TG Uk. 48- 

49 

 

Kiswahili Sahili 
Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

59-60 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 

 2   Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 

a) kutambua viambishi 

vipatanishi vya ngeli ya YA- 

YA kwenye sentensi 
b) kutunga sentensi akitumia 

nomino za ngeli ya YA-YA 

katika umoja na wingi 

akizingatia upatanisho wa 

kisarufi 

c) kufurahia matumizi ya 

nomono za ngeli ya YAYA 

katika mawasiliano. 

Je, unajua 

majina 

gani ya vitu 

ambayo 

hayabadiliki 

katika umoja na 

wingi? 

• asikilize usomaji wa sentensi 
zilizotungwa kutokana na 

nomino za ngeli ya YA-YA 

kutoka kwenye 

tepurekoda au kinasasauti 
• atunge sentensi sahihi kwa 

kutumia nomino za ngeli ya 

YA-YA akiwa peke yake au 

kwa kushirikiana na wengine 

• ajaze mapengo kwa kutumia 

viambishi vya ngeli ya YA-YA 

kwa maandishi ya mkono au 

tarakilishi 

chati, tarakilishi 
vifaa vya kidijitali, 

simu, tabuleti 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 TG Uk. 48- 

49 

 

Kiswahili Sahili 
Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

59-60 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 

 3 Mshikamano 
wa Kitaifa 

Kusikiliza na 

kuzungumza 

Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 

a) kutambua methali 

zinazohusu umoja na 

ushirikiano katika matini 

b) kueleza maana na matumizi 

ya methali mbalimbali 

zinazohusu umoja na 

ushirikiano katika jamii 

c) kuchangamkia matumizi ya 

methali zinazohimiza umoja na 

ushirikiano. 

1. Je, ni nini 

umuhimu wa 

methali katika 

jamii? 

2. Ni methali 

gani unazozijua 

kuhusu umoja 

na ushirikiano? 

Mwanafunzi: 
• atambue methali zinazohusu 

umoja na ushirikiano (kama 

vile; umoja ni nguvu 

utengano ni udhaifu, jifya moja 

haliinjiki chungu, kidole kimoja 

hakivunji chawa, 

kinga na kinga ndio moto 

huwaka n.k.) 
katika chati, ubao na vyombo 

vya kidijitali 

• atoe mifano ya methali 

zinazohusu umoja 

chati, tarakilishi 
vifaa vya kidijitali, 

simu, tabuleti 
 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 TG Uk. 50- 

52 

 

Kiswahili Sahili 
Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

61-64 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 



      na ushirikiano katika jamii 

• asikilize methali za umoja na 

ushirikiano zikitumiwa kupitia 

vyombo vya kidijitali 

   

 4   Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 
a) kueleza maana na matumizi 

ya methali mbalimbali 

zinazohusu umoja na 

ushirikiano katika jamii 

b) kutumia methali zinazohusu 

umoja na ushirikiano katika 

mawasiliano 

c) kuchangamkia matumizi ya 

methali zinazohimiza umoja na 

ushirikiano. 

1. Je, ni nini 

umuhimu wa 

methali katika 

jamii? 

2. Ni methali 

gani unazozijua 

kuhusu umoja 

na ushirikiano? 

Mwanafunzi: 

• ajadili na wenzake maana na 

matumizi ya methali 

mbalimbali zinazohusu umoja 

na ushirikiano 

• alinganishe methali na maana 

yake 

• akamilishe methali 

mbalimbali zinazohusu umoja 

na ushirikiano katika 

mazungumzo akishirikiana na 

wenzake, kwenye daftari au 

kwa kutumia vyombo vya 

kidijitali. 

• asakure mtandaoni kwa 

kusaidiwa na mzazi au mlezi 

wake ili kupata methali zaidi 

zinazohusu umoja na 

ushirikiano na matumizi ya 

methali hizo 

• ajadili na wenzake kuhusu 

methali alizozipata mtandaoni 

ili wajengane kimaarifa. 

chati, tarakilishi 
vifaa vya kidijitali, 

simu, tabuleti 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 TG Uk. 50- 

52 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

61-64 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 

 
5 

1 Kusoma Lugha katika 

Ushairi 

Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 
a) kujadili dhana za ukwapi na 

utao katika shairi ili 

kuzibainisha 

b) kutambua mashairi ya 

tathnia, tathlitha na tarbia kwa 

kuzingatia muundo 

c) kuchangamkia usomaji wa 

mashairi ili kuyathamini. 

Je, kuna tofauti 
gani kati ya 

mashairi 

mbalimbali? 

Mwanafunzi: 
• ashirikiane na wenzake katika 

vikundi, kujadili ukwapi na 

utao katika shairi 

• atambue ukwapi na utao 

katika shairi kwenye ubao, 

chati, vitabu au vyombo vya 

kidijitali 

• ashirikiane na wenzake 

kusoma shairi akizingatia 

ukwapi na utao 

• ajirekodi akisoma aina za 

mashairi lengwa akitumia 

vyombo vya kidijitali ili 

kuweza kujirekebisha 

anakokosea 

• atofautishe mashairi ya 

tathnia, tathlitha na 

chati, tarakilishi 
vifaa vya kidijitali, 

simu, tabuleti 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 TG Uk. 53- 

54 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

64-67 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 



      tarbia kwenye ubao, chati, 

vitabu au vifaa vya kidijitali 

   

 2   Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 

a) kutambua mashairi ya 

tathnia, tathlitha na tarbia kwa 

kuzingatia muundo 

b) kusoma mashairi ya tathnia, 

tathlitha na tarbia ili kupata 

ujumbe 
c) kuchangamkia usomaji wa 

mashairi ili kuyathamini. 

Je, kuna tofauti 

gani kati ya 

mashairi 

mbalimbali? 

Mwanafunzi: 
• atambue mashairi ya tathnia, 

tathlitha na tarbia katika matini 

mbalimbali 

• ashirikiane na wenzake 

kusoma mashairi ya tathnia, 

tathlitha na tarbia kwa mahadhi 

mbalimbali 

• ashirikiane na wenzake 

kujadili ujumbe kwenye shairi 

waliyoyasoma 

• ajibu maswali yanayotokana 

na mashairi aliyoyasoma 

• akisaidiana na mzazi au mlezi, 

asakure mtandaoni ili kusoma 

mashairi ya tathnia, tathlitha na 

tarbia 

• aandike ujumbe alioupata 

katika mmojawapo wa mashairi 

aliyoyasoma na kuwasomea 
wenzake darasani. 

chati, tarakilishi 
vifaa vya kidijitali, 
simu, tabuleti 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 TG Uk. 53- 

54 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

64-67 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 

 3 Kuandika Insha ya 

maelezo 

Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 

a) kutambua insha za maelezo 

katika matini mbalimbali 

b) keueleza vidokesho katika 

insha ya maelezo 

c) kuchangamkia utunzi bora 

maishani. 

Insha ya 

maelezo 

ina sifa gani? 

Mwanafunzi: 

• atambue vifungu vya maelezo 

vilivyoandikwa kwenye matini 

mbalimbali au tarakilishi 

• ashiriki na wenzake kujadili 

vidokezo vya insha ya maelezo 

atakavyovitumia katika 

kuandika insha yake 

. 

chati, tarakilishi 

vifaa vya kidijitali, 

simu, tabuleti, 

kielelezo cha insha 
 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 TG Uk. 54- 

56 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

67-70 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 

 4   Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 
a) kutambua insha za maelezo 

katika matini mbalimbali 

b) kuandika insha ya maelezo 

kwa kufuata kanuni zifaazo 

c) kuchangamkia utunzi bora 
maishani. 

Insha ya 

maelezo 
ina sifa gani? 

• aonyeshe umilisi wa ubunifu 
kwa kuandika insha ya maelezo 

(k.v. Siku ya sherehe ya kitaifa, 

Siku ya michezo 

ya kitaifa, Nchi yetu, n.k) 

isiyopungua maneno 200 

akizingatia anwani, 

chati, tarakilishi 
vifaa vya kidijitali, 

simu, tabuleti, 

kielelezo cha insha 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 



      mpangilio mzuri wa mawazo, 

hati safi, tahajia, kanuni za 

kisarufi, uakifishaji mwafaka na 

lugha ya kiubunifu 

inayojumuisha methali na 

nahau alizojifunza awali ili 

kutoa picha dhahiri kuhusu 

anachokielezea 

• akuze umilisi wa ujuzi wa 

kidijitali kwa kuandika insha ya 

maelezo na kuisambaza kwa 

wenzake na mwalimu ili 
kuisoma na kuitathmini 

Kiswahili Sahili 
Grd 6 TG Uk. 54- 

56 
 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

67-70 

  

 
6 

1 Sarufi Umoja na 

Wingi wa 

Nomino: Ngeli 

ya 

U-U 

Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 
a) kutambua nomino katika 

ngeli ya U-U katika matini 

mbalimbali ili kuzibainisha 

b) kuandika nomino za ngeli ya 

U-U katika umoja na wingi 

c) kuchangamkia kutumia 

nomino za ngeli ya U-U katika 

mawasiliano. 

Je, ni nomino 

zipi hupatikana 

katika ngeli ya 

U-U ? 

Mwanafunzi: 

• atambue nomino katika ngeli 

ya U-U (k.m: uji, ugali, uhuru, 

ujanja, urafiki) kwenye kadi za 

maneno, mti wa maneno, 

tarakilishi au kapu la maneno 

akiwa peke yake, wawiliwawili 

au katika vikundi 

• atambue nomino katika ngeli 

ya U-U katika sentensi 

• atambue nomino katika ngeli 

ya U-U katika kifungu kifupi 

chati, tarakilishi 
vifaa vya kidijitali, 
simu, tabuleti 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 TG Uk. 56- 

58 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

70-73 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 

 2   Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 
a) kuandika nomino za ngeli ya 

U-U katika umoja na wingi 

b) kuandika umoja na wingi wa 

mafungu ya maneno katika 

ngeli ya ngeli ya U-U 

c) kuchangamkia kutumia 

nomino za ngeli ya U-U katika 

mawasiliano. 

Je, ni nomino 

zipi hupatikana 

katika ngeli ya 

U-U ? 

Mwanafunzi: 
• aandike daftarini mwake 

nomino katika ngeli ya U-U 

katika umoja na wingi 

• asikize usomaji wa nomino za 

ngeli ya U-U kutoka kwenye 

tepurekoda au kinasasauti 

• aandike mafungu ya maneno 

yenye nomino za ngeli ya U-U 

katika umoja na wingi 

• ajaze mapengo kwa kutumia 

nomino za ngeli ya U-U kwa 

maandishi ya mkono au kwa 

tarakilishi. 

chati, tarakilishi 

vifaa vya kidijitali, 

simu, tabuleti 
 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 TG Uk. 56- 

58 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

70-73 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 

 3  Umoja 

na Wingi wa 

Sentensi: 

Ngeli ya U-U 

Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 

a) kutambua viambishi 

vipatanishi vya ngeli ya U-U 

kwenye sentensi 

Je, unakumbuka 

nomino zipi 

ambazo 

zinaanza 
kwa herufi U 

Mwanafunzi: 

• atambue viambishi vya ngeli 

ya UU katika sentensi kwa 

kuvipigia mstari au kuvikoleza 
rangi katika tarakilishi 

chati, tarakilishi 

vifaa vya kidijitali, 

simu, tabuleti 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 



    b) kutunga sentensi akitumia 

nomino za ngeli ya U-U 

katika umoja na wingi 

akizingatia upatanisho wa 

kisarufi 

c) kufurahia matumizi ya ngeli 

ya U-U katika mawasiliano. 

katika umoja? • atumie nomino za ngeli ya U- 

U katika sentensi akiwa peke 

yake, wawiliwawili au katika 

vikundi 

. 

Kiswahili Sahili 
Grd 6 TG Uk. 59- 

60 
 

Kiswahili Sahili 
Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

73-74 

  

 4   Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 

a) kutambua viambishi 

vipatanishi vya ngeli ya U-U 

kwenye sentensi 

b) kutunga sentensi akitumia 

nomino za ngeli ya U-U 

katika umoja na wingi 

akizingatia upatanisho wa 

kisarufi 
c) kufurahia matumizi ya ngeli 

ya U-U katika mawasiliano. 

Je, unakumbuka 

nomino zipi 

ambazo 

zinaanza 

kwa herufi U 

katika umoja? 

Mwanafunzi: 
• asikize usomaji wa sentensi 

zilizotungwa kutokana na 

nomino za ngeli ya U-U kutoka 

kwenye tepurekoda au 

kinasasauti 

• atunge sentensi kwa kutumia 

nomino ya ngeli ya U-U akiwa 

peke yake au kwa kushirikiana 

na wengine 

• ajaze mapengo kwa kutumia 

viambishi vya ngeli ya U-U 

kwa maandishi ya mkono au 
tarakilishi 

chati, tarakilishi 

vifaa vya kidijitali, 

simu, tabuleti 
 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 TG Uk. 59- 

60 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

73-74 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 

 
7 

1 USAWA 
WA 

KIJINSIA 

Kusikiliza na 

kuzungumza: 

Matamshi 

Bora: 

Ushairi 

Sauti lengwa: 

-d/nd 

-ch/sh 

-j/nj 

-g/ng) 

Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 

a) Kukariri au kuimba shairi 

kuhusu suala lengwa kwa 

kuzingatia matamshi ya maneno 

yenye sauti lengwa na mahadhi 

mbalimbali ili kukuza matamshi 

bora. 

b) kueleza maana ya maneno 

yenye sauti lengwa 

yaliyotumika katika shairi 

c) kuonyesha ufahamu wa 

ujumbe katika shairi kwa kujibu 

maswali kuchangamkia 

mahadhi mbalimbali katika 

ushairi. 

Kwa nini 

kusoma na 

kukariri 

mashairi ni 

muhimu? 

Mwanafunzi: 

• asikilize shairi kuhusu suala 

lengwa na lenye maneno yenye 

sauti lengwa (d/nd, ch/sh, j/nj 

na g/ng) likikaririwa na 

mwalimu, mgeni 

mwalikwa au kifaa cha kidijitali 
• akariri akiwa peke yake, 

wawiliwawili au katika kikundi 

shairi kuhusu suala lengwa kwa 

kuzingatia matamshi ya maneno 

yenye sauti lengwa na mahadhi 

mbalimbali 

• atamke maneno yaliyoundwa 

kutokana na sauti d/nd, ch/sh, 

j/nj na g/ng katika shairi 

• atambue msamiati uliotumika 

katika ushairi kuhusu usawa wa 

kijinsia (k.m. jinsia, ubaguzi, 

motto wa kiume, mtoto wa kike, 

usawa, heshima na uwajibikaji) 

chati, tarakilishi 

vifaa vya kidijitali, 

simu, tabuleti 
 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 TG Uk. 61- 

62 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

75-76 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 



 2   Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 

a) kueleza maana ya maneno 

yenye sauti lengwa 

yaliyotumika katika shairi 

b) kutumia kwa usahihi 

msamiati uliotumiwa katika 

shairi kuboresha mawasiliano 

c) kuonyesha ufahamu wa 

ujumbe katika shairi kwa kujibu 

maswali kuchangamkia 

mahadhi mbalimbali katika 

ushairi. 

Kwa nini 

kusoma na 

kukariri 

mashairi ni 

muhimu? 

Mwanafunzi: 
• atumie msamiati uliotumika 

katika shairi kutunga sentensi 

sahihi akiwa peke yake, wawili 

wawili au katika vikundi 

• asakure mtandaoni, 

akishirikiana na wenzake, ili 

kukariri au kuimba 

shairi kwa mahadhi mbalimbali 
• ashirikiane na wenzake 

kujadili ujumbe katika shairi 

walililiimba 

• ajibu maswali yanayotokana 

na shairi alilosikiliza, aliloimba 

au kukariri. 

• aendelee kusoma mashairi 

katika vitabu na mtandaoni ili 

kukuza hamu ya ujifunzaji. 

chati, tarakilishi 
vifaa vya kidijitali, 
simu, tabuleti 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 TG Uk. 61- 

62 

 

Kiswahili Sahili 
Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

75-76 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 

 3 Kusoma Kusoma kwa 

mapana: Makala 

Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 

a) kujadili mambo ya 

kuzingatia katika kuchagua 

makala ya kusoma katika 

maktaba 

b) kutambua Makala 

atakayosoma katika maktaba 

c) kufurahia kusoma makala 

mbalimbali ili kujenga ufasaha 

wa lugha. 

1. Je, kwa nini 

ni muhimu kuwa 

na mazoea ya 

kusoma makala 

au hadithi? 

2. Kusoma 

Makala kuhusu 

usawa wa 

kijinsia kuna 

umuhimu gani? 

Mwanafunzi: 
• aeleze umuhimu wa kusoma 

kwa mapana 

• ajadili mambo ya kuzingatia 

anapochagua matini za kusoma 

katika maktaba (k.v. makala 

yanayoambatana na umri, 

ukubwa wa maandishi, ujumbe 

anaotaka kuupata) 

chati, tarakilishi 

vifaa vya kidijitali, 

simu, tabuleti 
 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 TG Uk. 62- 

63 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

76-77 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 

 4   Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 
a) kutambua Makala 

atakayosoma katika maktaba 

b) kusoma Makala mbalimbali 

ili kupata ujumbe 

c) kufurahia kusoma makala 

mbalimbali ili kujenga ufasaha 

wa lugha. 

1. Je, kwa nini 
ni muhimu kuwa 

na mazoea ya 

kusoma makala 

au hadithi? 

2. Kusoma 

Makala kuhusu 

usawa wa 

kijinsia kuna 

umuhimu gani? 

Mwanafunzi: 
• achague makala mbalimbali 

kuhusu suala lengwa katika 

maktaba (makala 

yaliyochapishwa au katika 

kifaa cha kidijitali) 

• asome makala ya aina 

mbalimbali aliyoyachagua 

• ajadiliane kwa heshima na 

wenzake kuhusu ujumbe 

alioupata katika makala 

aliyoyasoma atumie kamusi 

kupata maana za msamiati 

uliotumika katika makala. 

chati, tarakilishi 
vifaa vya kidijitali, 

simu, tabuleti 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 TG Uk. 62- 

63 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

76-77 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 



 
8 

1 Kuandika Insha za 

Wasifu 

Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 

a) kutambua vipengele vya 

kimuundo vya insha za wasifu 

ili kuibainisha 

b) kuandika vidoekezo vya 

insha ya wasifu 
c) kufurahia uandishi wa insha 

za wasifu kwa kueleza sifa za 

mtu, kitu, mnyama au mahali. 

Insha ya wasifu 

ina sifa gani? 

Mwanafunzi: 
• akuze hamu ya ujifunzaji kwa 

kutazama nakala za insha ya 

wasifu kwenye chapa au 

kwenye tarakilishi 

• atambue vipengele muhimu 

vya kimuundo (k.v. kichwa, 

mwili, hitimisho) katika 

uandishi wa insha ya wasifu 

chati, tarakilishi 
vifaa vya kidijitali, 

simu, tabuleti, 

kielelezo cha insha 
 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 TG Uk. 64- 

65 

 

Kiswahili Sahili 
Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

78-79 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 

 2   Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 

a) kutambua vipengele vya 

kimuundo vya insha za wasifu 

ili kuibainisha 

b) kuandika insha ya wasifu 

kwa kuzingatia sifa zake 

c) kufurahia uandishi wa insha 

za wasifu kwa kueleza sifa za 

mtu, kitu, mnyama au mahali. 

Insha ya wasifu 

ina sifa gani? 

Mwanafunzi: 
• akuze umilisi wa mawasiliano 

na ushirikiano kwa kujadili na 

wenzake kuhusu mada 

mbalimbali zinazoweza 

kutungiwa insha za wasifu 

• Aandike kwenye kitabu chake 

aukwenye tarakilishi insha ya 

wasifuisiyopungua maneno 200 

kwa kuzingatia msamiati na 

ujumbe unaohusu suala lengwa. 

Pia azingatie ujumbe, tahajia, 

anwani, muundo na mtindo 

• Awasomee wenzake insha 

aliyoiandika. 

chati, tarakilishi 

vifaa vya kidijitali, 

simu, tabuleti, 

kielelezo cha insha 
 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 TG Uk. 64- 

65 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

78-79 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 

 3 Sarufi Umoja na 

Wingi wa 

Nomino: Ngeli 

ya 

I-I 

Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 
a) kutambua nomino katika 

ngeli ya I-I katika matini 

mbalimbali ili kuzibainisha 

b) kuandika nomino za ngeli ya 

I-I katika umoja na wingi 

c) kuchangamkia kutumia 

nomino za ngeli ya I-I katika 

mawasiliano. 

Je, ni nomino 

zipi 

hupatikana 

katika 

ngeli ya I-I ? 

Mwanafunzi: 

• atambue nomino katika ngeli 

ya I-I (k.v. chumvi, miwani na 

sukari, chai, kahawa, mirathi, 

asali, sharubati) 

kwenye kadi, mti wa maneno, 

tarakilishi au kapu la maneno 

• atambue nomino katika ngeli 

ya I-I katika sentensi 

• atambue nomino katika ngeli 

ya I-I katika kifungu kifupi 

chati, tarakilishi 

vifaa vya kidijitali, 

simu, tabuleti 
 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 TG Uk. 65- 

67 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

80-82 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 



 4   Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 

a) kuandika nomino za ngeli ya 

I-I katika umoja na wingi 

b) kuandika umoja na wingi wa 

mafungu ya maneno katika 

ngeli ya ngeli ya I-I 
c) kuchangamkia kutumia 

nomino za ngeli ya I-I katika 

mawasiliano. 

Je, ni nomino 

zipi 

hupatikana 

katika 

ngeli ya I-I ? 

Mwanafunzi: 
• aandike nomino katika ngeli 

ya I-Ikatika umoja na wingi 

akiwa peke yake, wawiliwawili 

au katika vikundi 

• asikize usomaji wa nomino za 

ngeli ya I-I kutoka kwenye 

tepurekoda au kinasasauti 

• aandike mafungu ya maneno 

yenye nomino za ngeli ya I-I 

katika umoja na wingi 

• ajaze mapengo kwa kutumia 

nomino za ngeli ya I-I kwa 

maandishi ya mkono au kwa 
tarakilishi. 

chati, tarakilishi 
vifaa vya kidijitali, 
simu, tabuleti 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 TG Uk. 65- 

67 

 

Kiswahili Sahili 
Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

80-82 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 

 
9 

1  Umoja na 

Wingi wa 

Sentensi: Ngeli 

ya I-I 

Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 

a) kutambua viambishi 

vipatanishi vya ngeli ya I-I 

kwenye sentensi 

b) kutunga sentensi akitumia 

nomino za ngeli ya I-I katika 

umoja na wingi akizingatia 

upatanisho wa kisarufi 

c) kufurahia matumizi ya ngeli 

ya I-I katika mawasiliano 

Je, nomino za 

ngeli ya I-I 

huchukua 

viambishi 

gani katika 

sentensi? 

Mwanafunzi: 
• atambue viambishi vya ngeli 

ya I-I katika sentensi kwa 

kuvipigia mstari au 

kuvikoleza rangi katika 

tarakilishi 

• atumie nomino za ngeli ya I-I 

katika sentensi akiwa peke 

yake, wawiliwawili au katika 

vikundi 

. 

chati, tarakilishi 

vifaa vya kidijitali, 

simu, tabuleti 
 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 TG Uk. 67- 

69 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

83-84 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 

 2   Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 
a) kutambua viambishi 

vipatanishi vya ngeli ya I-I 

kwenye sentensi 

b) kutunga sentensi akitumia 

nomino za ngeli ya I-I katika 

umoja na wingi akizingatia 

upatanisho wa kisarufi 

c) kufurahia matumizi ya ngeli 

ya I-I katika mawasiliano 

Je, nomino za 
ngeli ya I-I 

huchukua 

viambishi 

gani katika 

sentensi? 

• asikize usomaji wa sentensi 
zilizotungwa kutokana na 

nomino za ngeli ya I-I 

kutoka kwenye tepurekoda au 

kinasasauti 

• atunge sentensi kwa kutumia 

nomino ya ngeli ya I-I akiwa 

peke yake au kwa 

kushirikiana na wengine 

• ajaze mapengo kwa kutumia 

viambishi vya ngeli ya I-I kwa 

maandishi ya mkono au 

tarakilishi 

chati, tarakilishi 
vifaa vya kidijitali, 

simu, tabuleti 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 TG Uk. 67- 

69 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

83-84 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 

 3 MAJANGA 
NA JINSI 

Kusikiliza na 

kuzungumza: 

Nahau 

Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 

Je, ni nahau zipi 

zinazohimiza 

watu 
kufanya mambo 

Mwanafunzi: 

• atambue nahau za kazi na 

ushirikiano (k.v. chapa kazi, 

chati, tarakilishi 
vifaa vya kidijitali, 

simu, tabuleti 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 



  YA 
KUYAZUIA 

 a) kutambua nahau za kazi na 

ushirikiano katika matini 

mbalimbali 

b) kujadili maana ya nahau 

mbalimbali za kazi na 

ushirikiano ili kuzitofautisha 

c) kuthamini matumizi ya 

nahau za kazi na ushirikiano 

katika mawasiliano. 

mbalimbali? kunja jamvi, changa bia, sema 

kwa sauti moja, fanya itifaki) 

katika chati, michoro, picha, 

vikapu maneno, mti maneno, 

chati, kamusi na katika vyombo 

vya kidijitali 

• ashiriki katika kujadili na 

wenzake maana za nahau za 

kazi na ushirikiano kwa kutoa 

mifano 

 

Kiswahili Sahili 
Grd 6 TG Uk. 70- 

71 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

85-87 

  

 4   Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 

a) kujadili maana ya nahau 

mbalimbali za kazi na 

ushirikiano ili kuzitofautisha 

b) kutumia nahau za kazi na 

ushirikiano katika mawasiliano 

c) kuthamini matumizi ya 

nahau za kazi na ushirikiano 

katika mawasiliano. 

Je, ni nahau zipi 

zinazohimiza 

watu 

kufanya mambo 

mbalimbali? 

Mwanafunzi: 
• aambatanishe nahau na maana 

yake 

• atumie nahau za kazi na 

ushirikiano katika sentensi 

akiwa pekee au kwa 

kushirikiana nawenzake 

• asakure mtandaoni ili kupata 

nahau zaidi za kazi na 

ushirikianona maana zake na 

kuziandika 

• awasomee wenzake nahau 

alizozipata ili kuelimishana 

chati, tarakilishi 

vifaa vya kidijitali, 

simu, tabuleti 
 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 TG Uk. 70- 

71 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

85-87 

Maswali 
na majibu 
Shajara 
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1 Kusoma Kusoma kwa 
Mapana: Matini 

Kufikia mwisho wa kipindi, 
mwanafunzi aweze: 

a) kutambua matini anazotaka 

kusoma kwenye maktaba 

b) kuchagua matini anazotaka 

kusoma kwenye maktaba 

c) kufurahia usomaji wa matini 

za aina mbalimbali ili kujenga 

utamaduni wa kusoma. 

1. Unapenda 
kusoma 

matini ya 

aina gani? 

2. Ni vipi 

unavyoweza 

kupata matini ya 

kusoma? 

3. Kusoma aina 

mbalimbali 

za matini kuna 

umuhimu gani? 

Mwanafunzi: 
• atambue aina mbalimbali za 

matini (k.v. vitabu, magazeti, 

na majarida) kwenye 

tarakilishi au kadi za katalogi 

• ajichagulie matini 

atakayoisoma 

• asome matini kimyakimya ili 

kupata ujumbe uliopo na 

kufaidi matumizi ya lugha 

• asimulie ujumbe kutokana na 

matini alizosoma kwa wenzake 

• ajadiliane na wenzake matini 

alizosoma ili kuchochea 

hamu ya usomaji wa mapana 

miongoni mwao. 

chati, tarakilishi 
vifaa vya kidijitali, 

simu, tabuleti 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 TG Uk. 72- 

73 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

88-89 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 

 2   Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 
a) kuchagua matini anazotaka 

kusoma kwenye maktaba 

1. Unapenda 

kusoma 

matini ya 

aina gani? 
2. Ni vipi 

Mwanafunzi: 

• atambue aina mbalimbali za 

matini (k.v. vitabu, magazeti, 

na majarida) kwenye 

tarakilishi au kadi za katalogi 

chati, tarakilishi 

vifaa vya kidijitali, 

simu, tabuleti 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 



    b) kusoma matini ili kufaidika 

na ujumbe na lugha 

inayotumiwa 

c) kufurahia usomaji wa matini 

za aina mbalimbali ili kujenga 

utamaduni wa kusoma. 

unavyoweza 

kupata 

matini ya 

kusoma? 
3. Kusoma aina 

mbalimbali 

za matini 

kuna 

umuhimu 

gani? 

• ajichagulie matini 

atakayoisoma 

• asome matini kimyakimya ili 

kupata ujumbe uliopo na 

kufaidi matumizi ya lugha 

• asimulie ujumbe kutokana na 

matini alizosoma kwa wenzake 

• ajadiliane na wenzake matini 

alizosoma ili kuchochea 

hamu ya usomaji wa mapana 

miongoni mwao. 

Kiswahili Sahili 
Grd 6 TG Uk. 72- 

73 
 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

88-89 

  

 3   Kufikia mwisho wa kipindi, 

mwanafunzi aweze: 

a) kutambua matini anazotaka 

kusoma kwenye maktaba 

b) kuchagua matini anazotaka 

kusoma kwenye maktaba 

c) kusoma matini ili kufaidika 

na ujumbe na lugha 

inayotumiwa 

d) kufurahia usomaji wa matini 

za aina mbalimbali ili kujenga 

utamaduni wa kusoma. 

1. Unapenda 

kusoma 

matini ya 

aina gani? 

2. Ni vipi 

unavyoweza 

kupata 

matini ya 

kusoma? 

3. Kusoma aina 

mbalimbali 

za matini 

kuna 

umuhimu 

gani? 

Mwanafunzi: 

• atambue aina mbalimbali za 

matini (k.v. vitabu, magazeti, 

na majarida) kwenye 

tarakilishi au kadi za katalogi 

• ajichagulie matini 

atakayoisoma 

• asome matini kimyakimya ili 

kupata ujumbe uliopo na 

kufaidi matumizi ya lugha 

• asimulie ujumbe kutokana na 

matini alizosoma kwa wenzake 

• ajadiliane na wenzake matini 

alizosoma ili kuchochea 

hamu ya usomaji wa mapana 
miongoni mwao. 

chati, tarakilishi 
vifaa vya kidijitali, 

simu, tabuleti 

 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 TG Uk. 72- 

73 

Kiswahili Sahili 

Grd 6 kitabu cha 

mwanafunzi Uk. 

88-89 

Maswali 
na majibu 
Shajara 

 

 4 TATHMINI YA MWISHO WA MUHULA 
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