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RATIBA YA KAZI YA KISWAHILI GREDI YA 5 MUHULA WA TATU

WK | Lsn | Strand/ | Substrand Specific learning outcomes Key inquiry Learning experiences Learning Assessment Ref
Theme Questions Resources methods
1|1 NDEGE | Kuandika Kufikia mwisho wa mada 1. Ni mambo gani Aandike insha isiyopungua Kielelezo cha a) Kuandika
WA insha:Insha za | ndogo,mwanafunzi aweze, unayozingatia ili maneno 150, inayosimulia insha ya tungo mbalimbali
PORINI | masimulizi a. kueleza sifa za insha ya kuandika insha ya tukio linalohusiana na ndege wa | masimulizi b) Wanafunzi
masimuizi ili kuibainisha masimulizi ya porini kwa kuzingatia kufanyiana
b. kuandika insha ya kuvutia? anwani, mpangilio mzuri wa tathmini
masimulizi kwa kufuata mawazo, hati safi, tahajia, c) Potfolio
kanuni zifaazo kanuni za kisarufi, uakifishaji d) Shajara
¢. kuchangamkia utunzi mzuri mwafaka na kwa lugha ya e) Mijadala
kiubunifu kuhusu vidokezo
vya insha
2 Sarufi Mnyambuliko Kufikia mwisho wa mada 1. Je, vitenzi Mwanafunzi: Tarakilishi/vipakat | a) Kutambua
waVitenzi: ndogo, mwanafunzi aweze: vinaweza kubadilika | Atambue vitenzi katika hali za | alishi k.m. kwenye
Kauli za a. kutambua vitenzi katika hali | vipi mwishoni ili kutendewa, kutendeka na Kinasasauti orodha
kutendewa, ya kutendewa, kutendeka na | kuleta maana kutendana katika chati, jedwali, Run_unu b)
kutendeka kutendana katika matini mbalimbali? kapu la maneno, mti maneno, projekta Kuambatanisha
na b. kutumia vitenzi katika hali ubao na VyombO vya kldljltall Kal_)u maneno maneno lengwa
kutendana za kutendewa, kutendeka na anyambue vitenzi katika hali Eat;rgn;z;’leno ¢) Kujaza
kutendana ipasavyo lengwa akiwa peke yake, Picha za vitu mapengo
anapowasiliana wakiwa wawiliwawili au katika | | oo e) Kazi mradi
c. Kuchangamkia matumizi ya vikundi Michoro Chati
vitenzi katika hali ya atumie vitenzi katika hali Mabango
kutendewa, kutendeka na lengwa kwenye sentensi
kutendana katika ashirikiane na wenzake
mawasiliano. kujaza mapengo katika
jedwali la mnyambuliko we
vitenzi kwenye daftari au kwa
kutumia tarakilishi
aandike sentensi upya kwa
kutumia vitenzi katika hali
mbalimbali
3 Mnyambuliko Kufikia mwisho wa mada 1. Je, vitenzi Mwanafunzi: Tarakilishi/vip a) Kutambua
waVitenzi: ndogo, mwanafunzi aweze: vinaweza kubadilika akatalishi k.m. kwenye
vipi mwishoni ili Kinasasauti orodha
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MAGON
JWA

Kauli za
kutendewa,
kutendeka na
kutendana

Mnyambuliko wa
Vitenzi:
Kauli za
kutendewa,
kutendeka na
kutendana

Kusikiliza na
Kuzungumza:
Mazungumzo ya
Kimuktadha:

a. kutambua vitenzi katika hali
ya kutendewa, kutendeka na
kutendana katika matini

b. kutumia vitenzi katika hali
za kutendewa, kutendeka na
kutendana ipasavyo
anapowasiliana

c. Kuchangamkia matumizi ya
vitenzi katika hali ya
kutendewa, kutendeka na
kutendana katika
mawasiliano.

Kufikia mwisho wa mada

ndogo, mwanafunzi aweze:

a. kutambua vitenzi katika hali
ya kutendewa, kutendeka na
kutendana katika matini

b. kutumia vitenzi katika hali
za kutendewa, kutendeka na
kutendana ipasavyo
anapowasiliana

c. Kuchangamkia matumizi ya
vitenzi katika hali ya
kutendewa, kutendeka na
kutendana katika
mawasiliano.

Kufikia mwisho wa mada

ndogo, mwanafunzi aweze:

a. kutambua miktadha rasmi
kunakotumiwa lugha rasmi
ili kukuza mawasiliano

kuleta maana
mbalimbali?

1. Je, vitenzi
vinaweza kubadilika
vipi mwishoni ili
kuleta maana
mbalimbali?

1. Ni wapi katika
shughuli zetu za kila
siku tunaitumia lugha
rasmi?

Atambue vitenzi katika hali za
kutendewa, kutendeka na
kutendana katika chati, jedwali,
kapu la maneno, mti maneno,
ubao na vyombo vya kidijitali
Anyambue katika halilengwa
akiwa peke yake, wakiwa
wawiliwawili au katikavikundi
Atambue vitenzi katika hali
lengwa kwenye sentensi

ashirikiane na wenzake
kujaza mapengo katika
jedwali la mnyambuliko we
vitenzi kwenye daftari au kwa
kutumia tarakilishi
aandike sentensi upya kwa
kutumia vitenzi katika hali
mbalimbali
Mwanafunzi:

atambue vitenzi katika hali
za kutendewa, kutendeka na
kutendana katika chati, jedwali,
kapu la maneno, mti maneno,
ubao na vyombo vya kidijitali

anyambue vitenzi Katika hali
lengwa akiwa peke yake,
wakiwa wawiliwawili au katika
vikundi

atumie vitenzi katika hali
lengwa kwenye sentensi

ashirikiane na wenzake
kujaza mapengo katika
jedwali la mnyambuliko we
vitenzi kwenye daftari au kwa
kutumia tarakilishi

aandike sentensi upya kwa
kutumia vitenzi katika hali
mbalimbali
Mwanafunzi:

atambue miktadha rasmi
kunakotumiwa lugha
rasmi (k.v ofisini, hospitalini,
mahakamani na

Rununu
projekta
Kapu maneno
Mti maneno
Kadi za
maneno
Picha za vitu
mbalimbali
Michoro
Chati
Mabango

Tarakilishi/vipakat
alishi
Kinasasauti
Rununu
projekta

Kapu maneno
Mti maneno
Kadi za maneno
Picha za vitu
mbalimbali
Michoro

Chati

Mabango

Chati
Michoro na picha
Mgeni mwalikwa

video)

b)
Kuambatanisha
maneno lengwa
¢) Kujaza
mapengo

e) Kazi mradi

a) Kutambua
k.m. kwenye
orodha

b)
Kuambatanisha
maneno lengwa
¢) Kujaza
mapengo

e) Kazi mradi

a) Kumakinikia
jinsi mwanafunzi
anavyotumia
lugha katika
mawasiliano
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Kusoma

Mazungumzo
katika
miktadha rasmi

Kusikiliza na
Kuzungumza:
Mazungumzo ya
Kimuktadha:
Mazungumzo
katika
miktadha rasmi

Kusoma kwa
Mapana: Matini

Kusoma kwa
Mapana: Matini

b. kutumia lugha katika
miktadha rasmi ili
kufanikisha mawasiliano

c. Kuchangamkia matumizi ya
lugha katika miktadha
rasmi.

Kufikia mwisho wa mada

ndogo, mwanafunzi aweze:

a. kutambua miktadha rasmi
kunakotumiwa lugha rasmi
ili kukuza mawasiliano

b. kutumia lugha katika
miktadha rasmi ili
kufanikisha mawasiliano

c. Kuchangamkia matumizi ya
lugha katika miktadha
rasmi.

Kufikia mwisho wa mada

ndogo, mwanafunzi aweze:

a. kutambua matini ya aina
mbalimbali ya kusoma na
kuchagua yanayomvutia

b. kusoma matini aliyochagua
ili kufaidika na ujumbe na
lugha iliyotumiwa

c. Kufurahia usomaji wa aina
mbalimbali za matini il
kupanua mawazo yake.

Kufikia mwisho wa mada

ndogo, mwanafunzi aweze:

a. kutambua matini ya aina
mbalimbali ya kusoma na
kuchagua yanayomvutia

1. Ni wapi katika
shughuli zetu za kila
siku tunaitumia lugha
rasmi?

1) Ni habari zipi
unazopenda kusoma
kwenye matini ?

2) Unachagua matini
hayo kwa nini?

1) Ni habari zipi
unazopenda kusoma
kwenye matini ?

2) Unachagua matini
hayo kwa nini?

bungeni)

asikilize mazungumzo rasmi
kwa kutazama

maigizo kwenye vyombo vya
kidijitali kama vile

video, rununu, runinga,
tarakilishi n.k

ashiriki katika maigizo ya
mazungumzo ya miktadha
rasmi akishirikiana na wenzake

ashiriki katika mazungumzo
rasmi nje ya darasa k.m. akiwa
kwenye gwaride na majilisini

atambue nidhamu ya lugha
inayozingatiwa katika
mazingira rasmi k.m lugha ya
heshima na adabu
anapowasiliana

Mwanafunzi:

Achague matini kv. vitabu,
majarida, magazeti)
yanayomvutia maktabani na
mtandaoni

Asome matini aliyochagua il
kufaidi ujumbe uliomo

Awatol wenzake muhtasari wa
kile alichosoma kwenye matini
ili kupashana ujumbe na
kuchocheana kusoma zaidi kwa
ajili ya kujifurahisha

ajadiliane na wenzake matini
ambayo wamesoma kwa
kuzingatia ukuzaji wa msamiati

Mwanafunzi:

achague matini (k.v. vitabu,
majarida, magazeti)
yanayomvutia maktabani na
mtandaoni

Mti maneno
Kapu maneno
Vitabu
mbalimbali

Chati

Michoro na picha
Mgeni mwalikwa
video)

Mti maneno
Kapu maneno
Vitabu
mbalimbali

Tarakilishi/vipak
atalishi
Kinasasauti
Rununu
projekta
Kinasasauti
Rununu
projekta

Nakala ya shairi
kamusi

Tarakilishi/vipak
atalishi
Kinasasauti
Rununu
projekta
Kinasasauti

b) Kujibu
maswali

c) Maigizo

d) Kutambua
k.m. kwenye
orodha

f) Mijadala

g) Mazungumzo
a) Kumakinikia
jinsi mwanafunzi
anavyotumia
lugha katika
mawasiliano

b) Kujibu
maswali

c) Maigizo

d) Kutambua
k.m. kwenye
orodha

f) Mijadala

g) Mazungumzo
a) Kutunga
sentensi k.m. kwa
kutumia
msamiati lengwa
b) Kujibu
maswali k.m.
katika ufahamu
¢) Kutoa
mubhtasari wa
ufahamu au
matini
yaliyosomwa

d) Kukariri na
kuimba mashairi
e) Kusoma kwa
sauti

a) Kutunga
sentensi k.m. kwa
kutumia
msamiati lengwa



1

3

Kuandi
ka

Sarufi

Insha za
Maelezo

Insha za
Maelezo

Vinyume:
Vinyume vya
Vitenzi

b. kusoma matini aliyochagua

ili kufaidika na ujumbe na
lugha iliyotumiwa

c. Kufurahia usomaji wa aina
mbalimbali za matini ili
kupanua mawazo yake.

Kufikia mwisho wa mada
ndogo, mwanafunzi aweze,
a. kutambua vifungu vya
maelezo vilivyoandikwa
kwenye matini mbalimbali
kuandika insha ya maelezo
kwa kufuata mtindo na
muundo ufaao
c. Kuchangamkia utunzi
mzuri wenye ujumbe
mahususi.

Kufikia mwisho wa mada

ndogo, mwanafunzi aweze,

a. kutambua vifungu vya
maelezo vilivyoandikwa
kwenye matini mbalimbali

b. kuandika insha ya maelezo
kwa kufuata mtindo na
muundo ufaao

c. Kuchangamkia utunzi
mzuri wenye ujumbe
mahususi.

Kufikia mwisho wa mada

ndogo, mwanafunzi aweze:

a. kutambua vinyume vya
vitenzi katika matini

1. Je, ni mada gani
inayoweza
kuandikiwa insha za
maelezo?

1. Je, ni mada gani
inayoweza
kuandikiwa insha za
maelezo?

1. Je, ni vitenzi gani
unavyoweza
kutambua

vinyume vyake?

asome matini aliyochagua ili
kufaidi ujumbe uliomo

awatolee wenzak e muhtasari
wa kile alichosoma kwenye
matini ili kupashana ujumbe na
kuchocheana kusoma zaidi kwa
ajili ya kujifurahisha
_ ajadiliane na wenzake matini
ambayo wamesoma kwa
kuzingatia ukuzaji wa msamiati

Mwanafunzi:

atambue vifungu vya
maelezo vilivyoandikwa
kwenye matini mbalimbali au
tarakilishi
ashiriki na wenzake kujadili
mada ya insha na
muundo wa insha ya maelezo
aandike insha ya maelezo
mtandaoni na kuisambaza kwa
wenzake na mwalimu ili
kuisoma na kuitathmini.
Awesome wenzake sha
aliyoandika ili kuisoma na
kuitathmini.

aandike insha ya maelezo
isiyopungua maneno 150
kwa kuzingatia msamiati
unaohusu suala lengwa na
kwa kuzingatia vigezo kama
vile: ujumbe, tahajia,
anwani, muundo, mtindo,
mapambo ya lugha k.v
methali, nahau, tashbihi, istiari
n.k. alizojifunza awali

Mwanafunzi

Atambue vinyume vya vitenzi
(k.m. Simamaketi, cheka-lia,
enda- rudi, chimba- chimbua
n.k) katika chati, kadi

Rununu
projekta

Nakala ya shairi
kamusi

Kielelezo cha
insha ya
maelezo

Kielelezo cha
insha ya
maelezo

Tarakilishi/vipakat
alishi

Kinasasauti
Rununu

projekta

Kapu maneno

b) Kujibu
maswali k.m.
katika ufahamu
¢) Kutoa
muhtasari wa
ufahamu au
matini
yaliyosomwa

d) Kukariri na
kuimba mashairi
e) Kusoma kwa
sauti

a) Kuandika
tungo mbalimbali
b) Wanafunzi
kufanyiana
tathmini

c) Potfolio

d) Shajara

e) Mijadala
kuhusu vidokezo
vya insha

a) Kuandika
tungo mbalimbali
b) Wanafunzi
kufanyiana
tathmini

c) Potfolio

d) Shajara

e) Mijadala
kuhusu vidokezo
vya

insha

a) Kutambua
k.m. kwenye
orodha



KUDHIB
ITI
ITIKADI
ZA
KIDINI

b. kuunda sentensi kwa
kutumia vinyume vya
vitenzi

c. Kuchangamkia matumizi ya
vinyume vya vitenzi katika
mawasiliano ya kila siku.

Vinyume: Kufikia mwisho wa mada
Vinyume vya ndogo, mwanafunzi aweze:
Vitenzi a. kutambua vinyume vya

vitenzi katika matini

b. kuunda sentensi kwa
kutumia vinyume vya
vitenzi

c. Kuchangamkia matumizi ya
vinyume vya vitenzi katika
mawasiliano ya kila siku.

Kusikiliza na Kufikia mwisho wa mada

Kuzungumza: ndogo, mwanafunzi aweze:
Tashbihi: a. kutambua tashbihi za tabia
Tashbihi za tabia katika matini

b. kutumia tashbihi za tabia
kwa usahihi katika sentensi

1. Je, ni vitenzi gani
unavyoweza
kutambua vinyume
vyake?

1. Ni tashbihi zipi
hutumiwa kuelezea
tabia?

za maneno, kapu la maneno,
mti maneno au vifaa vya
kidijitali
ashirikiane na wenzake
kutafuta vinyume vya vitenzi
kwa kurejelea orodha ya vitenzi
aliyopewa
atalii mazingira yake na
kuunda orodha ya vinyume vya
vitenzi anavyovitambua.
Atunge sentensi kwa kutumia
vinyume vya vitenzi kwa
kuzingatia upatanisho wa
kisarufi
Aandike upya sentensi kwa
kutumia vinyume vya vitenzi.
Mwanafunzi

atambue vinyume vya
vitenzi (k.m. Simamaketi,
cheka-lia, enda- rudi, chimba-
chimbua n.k) katika chati, kadi
za maneno, kapu la maneno,
mti maneno au vifaa vya
kidijitali

ashirikiane na wenzake
kutafuta vinyume vya vitenzi
kwa kurejelea orodha ya vitenzi
aliyopewa

Atalii mazingira yake na
kuunda orodha ya vinyume vya
vitenzi anavyovitambua.

atunge sentensi kwa kutumia
vinyume vya vitenzi kwa
kuzingatia upatanisho wa
kisarufi

Aandike upy a sentensi kwa
kutumia vinyume vya vitenzi.
Mwanafunzi:
Atambue tashbihi ya tabia (k.v.
mjanja kama sungura, mlafi
kama fisi, mwenye maneno
mengi kama kasuku, - eusi
kama makaa) katika vitabu,

Mti maneno
Kadi za maneno
Picha za vitu
mbalimbali
Michoro

Chati

Mabango

Tarakilishi/vipakat
alishi
Kinasasauti
Rununu
projekta

Kapu maneno
Mti maneno
Kadi za maneno
Picha za vitu
mbalimbali
Michoro

Chati

Mabango

Chati

Michoro na picha
Mgeni mwalikwa
video)

Mti maneno

b)
Kuambatanisha
maneno lengwa
¢) Kujaza
mapengo

e) Kazi mradi

a) Kutambua
k.m. kwenye
orodha

b)
Kuambatanisha
maneno lengwa
¢) Kujaza
mapengo

e) Kazi mradi

a) Kumakinikia
jinsi mwanafunzi
anavyotumia
lugha katika
mawasiliano



NA
KIJAMII

Kusikiliza na
Kuzungumza:
Tashbihi:
Tashbihi za tabia

Kusoma
Mapana: Matini
ya Kidijitali

Kusoma

Kusoma
Mapana: Matini
ya Kidijitali

c. kufurahia matumizi ya
tashbihi za tabia katika
mawasiliano ya kila siku

Kufikia mwisho wa mada

ndogo, mwanafunzi aweze:

a. kutambua tashbihi za tabia
katika matini

b. kutumia tashbihi za tabia
kwa usahihi katika sentensi

c. kufurahia matumizi ya
tashbihi za tabia katika
mawasiliano ya kila siku

Kufikia mwisho wa mada

ndogo, mwanafunzi aweze:

a. kutambua na kuzingatia
hatua za kiusalama katika
matumizi ya vifaa vya
kidijitali

b. kutambua na kufungua faili
iliyo na kifungu cha
kusoma ili kuimarisha
umilisi wake wa kutumia
tarakilishi

c. Kuchangamkia matumizi ya
vifaa vya kidijitali katika
kutafuta na kusoma ujumbe
ili kuimarisha maarifa yake.

Kufikia mwisho wa mada

ndogo, mwanafunzi aweze:

a. kusakura kwenye tovuti
salama ili kupata vifungu
vya kusoma

1. Ni tashbihi zipi
hutumiwa kuelezea
tabia?

1. Unapenda kusoma
habari kuhusu nini
Mtandaoni?

2. Unakumbuka
habari

gani uliyoisoma
Mtandaoni?

3. Ni hatua gani za
kiusalama
unazozingatia
unapotafuta habari
mtandaoni?

1. Unapenda kusoma
habari kuhusu nini
Mtandaoni?

2. Unakumbuka
habari

gani uliyoisoma

matini, chati na vyombo vya
kidijitali.

aeleze maana ya tashbihi
mbalimbali za tabia kwa
kutoa mifano

akamilishe tashbihi
mbalimbali za tabia akiwa peke
yake au kwa kushirikiana na
wenzake darasani

ajaze mapengo katika
sentensi kwa kutumia tashbihi
mbalimbali za tabia

Atumie tashbihi za tabia
katika sentensi akiwa peke yake
au katika vikundi.

Mwanafunzi:

Atambue na kuzingatia hatuaza
kiusalama kutoka kwenye chati
au kwenye tarakilishi na
mitandao.

Atambue jina la faili lengwa
kwenye tarakilishi

na kufanya mazoezi ya
kufungua na kufunga

atambue mitandao salama
yenye matini inayoafiki
kiwango na mabhitaji yake

~ atambue umuhimu wa kutoa
habari kwa mwalimu, mzazi au
mlezi wake endapo atapata
ujumbe kutoka kwa watu
asiowajua mtandaoni na
kutowasiliana nao

Kapu maneno
Vitabu
mbalimbali

Chati

Michoro na picha
Mgeni mwalikwa
video)

Mti maneno
Kapu maneno
Vitabu
mbalimbali

Tarakilishi/vipak
atalishi
Kinasasauti
Rununu
projekta
Kinasasauti
Rununu
projekta

Nakala ya shairi
kamusi

Tarakilishi/vipak
atalishi
Kinasasauti
Rununu
projekta
Kinasasauti

b) Kujibu
maswali

c) Maigizo

d) Kutambua
k.m. kwenye
orodha

f) Mijadala

g) Mazungumzo
a) Kumakinikia
jinsi mwanafunzi
anavyotumia
lugha katika
mawasiliano

b) Kujibu
maswali

c) Maigizo

d) Kutambua
k.m. kwenye
orodha

f) Mijadala

g) Mazungumzo
a) Kutunga
sentensi k.m. kwa
kutumia
msamiati lengwa
b) Kujibu
maswali k.m.
katika ufahamu
¢) Kutoa
mubhtasari wa
ufahamu au
matini
yaliyosomwa

d) Kukariri na
kuimba mashairi
e) Kusoma kwa
sauti

a) Kutunga
sentensi k.m. kwa
kutumia
msamiati lengwa
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Kuandi

ka Insha ya
masimulizi

Aina za Insha:

Insha ya
masimulizi

Aina za Insha:

kutumia vyombo vya
kidijitali kwa urahisi kupata
matini zinazolengwa
Kuchangamkia matumizi ya
vifaa vya kidijitali katika
kutafuta na kusoma ujumbe
ili kuimarisha maarifa yake.

Kufikia mwisho wa mada
ndogo, mwanafunzi aweze:

a.

kutambua insha ya
masimulizi kwa kuzingatia
muundo

kuandika insha ya
masimulizi kwa kufuata
kanuni zifaazo
Kuchangamkia utunzi
mzuri.

Kufikia mwisho wa mada
ndogo, mwanafunzi aweze:

a.

kutambua insha ya
masimulizi kwa kuzingatia
muundo

kuandika insha ya
masimulizi kwa kufuata
kanuni zifaazo
Kuchangamkia utunzi
mzuri.

Mtandaoni?

3. Ni hatua gani za
kiusalama
unazozingatia
unapotafuta habari
Mtandaoni?

1. Unawezaje kupata
kwa haraka hoja

za kusimulia katika
insha?

1. Unawezaje kupata
kwa haraka hoja za
kusimulia katika
insha?

_I atafute maana za maneno
mapya kwenye kamusi
mtandaoni

asimulie habari kuhusu
matini aliyosoma kwa
wenzake

Mwanafunzi:

Atambue insha ya masimulizi
kwa kurejelea vielelezo vya
insha zilizoandikwa kwenye

matini mbalimbali au tarakilishi

Ashiriki na wenzake kujadili
mada ya insha na muundo
wa insha ya masimulizi
andike insha ya mazimulizi
katika vifaa vya kidijitali na
kuisambaza kwa wenzake na
mwalimu ili kuisoma na
kuitathmini

awasomee wenzake insha
aliyoandika ili waitathmini
na kumwelekeza

Aandike insha ya masimulizi
(k.v. kuhusu itikadi za kidini na

za kijamii, sherehe, hadithi,
ndoto, ndoa za lazima n.k)
isiyopungua maneno 150
akizingatia ainambalimbali za
maneno, mnyambuliko wa
vitenzi, na nyakati ili kejenga
picha dhahiri ya
anachokiandikia daftarini. Pia
azingatie mada, mpangilio
mzuri wa mawazo, hati safi,
tahajia, kanuni za kisarufi,
uakifishaji mwafaka, lugha ya
kiubunifu

Rununu
projekta

Nakala ya shairi
kamusi

Kielelezo cha
insha ya
masimulizi

Kielelezo cha
insha ya
masimulizi

b) Kujibu
maswali k.m.
katika ufahamu
¢) Kutoa
muhtasari wa
ufahamu au
matini
yaliyosomwa

d) Kukariri na
kuimba mashairi
e) Kusoma kwa
sauti

a) Kuandika
tungo mbalimbali
b) Wanafunzi
kufanyiana
tathmini

c) Potfolio

d) Shajara

e) Mijadala
kuhusu vidokezo
vya insha

a) Kuandika
tungo mbalimbali
b) Wanafunzi
kufanyiana
tathmini

¢) Potfolio

d) Shajara

e) Mijadala
kuhusu vidokezo
vya insha
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Sarufi

Nyakati na Hali
-Hali ya Mazoea
-Hali Timilifu

Nyakati na Hali
-Hali ya Mazoea
-Hali Timilifu

Nyakati na Hali
-Hali ya Mazoea
-Hali Timilifu

Kufikia mwisho wa mada

ndogo, mwanafunzi aweze:

a. kutambua viambishi vya
hali ya mazoea na hali
timilifu kwenye kitenzi

b. kutambua vitenzi katika hali
ya mazoea na hali timilifu
kwenye matini

c. Kufurahia matumizi ya hali
ya mazoea na timilifu
katika mawasiliano.

Kufikia mwisho wa mada

ndogo, mwanafunzi aweze:

a. kutambua vitenzi katika hali
ya mazoea na hali timilifu
kwenye matini

b. kutumia vitenzi vya hali ya
mazoea na timilifu katika
sentensi ili kuimarisha
mawasiliano

c. Kufurahia matumizi ya hali
ya mazoea ha timilifu
katika mawasiliano.

Kufikia mwisho wa mada

ndogo, mwanafunzi aweze:

a. kutambua vitenzi katika hali
ya mazoea na hali timilifu
kwenye matini

b. kutumia vitenzi vya hali ya
mazoea na timilifu katika
sentensi ili kuimarisha
mawasiliano

c. Kufurahia matumizi ya hali
ya mazoea na timilifu
katika mawasiliano.

1) Je, wewe hufanya

shughuli gani kila
siku?

1) Je, wewe hufanya

shughuli gani kila
siku?

1) Je, wewe hufanya

shughuli gani kila
siku?

Mwanafunzi:

Atambue viambishi vva hali
ya mazoea (hu) na hali
timilifu (me) kwenye vitenzi
katika chati, ubao au kwa
kutumia vifaa vya kidijitali

atambue viambishi katika hali

ya mazoea (hu) na hali
timilifu (me) kwenye sentensi,
chati, ubao au kwa

kutumia vifaa vya kidijitali

Ashiriki na wenzake katika
mazoezi ya kutumia hali ya
mazoea (hu) na hali timilifu
(me) katika sentensi na
kuziandika daftarini au kupiga
chapa kwenye
tarakilishi/kipakatalishi

ashirikiane na wenzake
katika vikundi kubadilisha
sentensi kutoka hali moja hadi
nyingine

atunge sentensi katika hali
ya mazoea na hali timilifu
kwenye blogi ili wenzake
waweze kuisoma na
kutathmini usahihi wake
Ashiriki na wenzake katika
mazoezi ya kutumia hali ya
mazoea (hu) na hali timilifu
(me) katika sentensi na
kuziandika daftarini au kupiga
chapa kwenye
tarakilishi/kipakatalishi

ashirikiane na wenzake
katika vikundi kubadilisha
sentensi kutoka hali moja hadi
nyingine
Atunge sentensi katika hali
ya mazoea na hali timilifu
kwenye blogi ili wenzake
waweze kuisoma na
kutathmini usahihi wake

Tarakilishi/vipakat
alishi
Kinasasauti
Rununu
projekta

Kapu maneno
Mti maneno
Kadi za maneno
Picha za vitu
mbalimbali
Michoro

Chati

Mabango
Tarakilishi/vipakat
alishi
Kinasasauti
Rununu
projekta

Kapu maneno
Mti maneno
Kadi za maneno
Picha za vitu
mbalimbali
Michoro

Chati

Mabango

Tarakilishi/vipakat
alishi
Kinasasauti
Rununu
projekta

Kapu maneno
Mti maneno
Kadi za maneno
Picha za vitu
mbalimbali
Michoro

Chati

Mabango

a) Kutambua
k.m. kwenye
orodha

b)
Kuambatanisha
maneno lengwa
¢) Kujaza
mapengo

e) Kazi mradi

a) Kutambua
k.m. kwenye
orodha

b)
Kuambatanisha
maneno lengwa
¢) Kujaza
mapengo

e) Kazi mradi

a) Kutambua
k.m. kwenye
orodha

b)
Kuambatanisha
maneno lengwa
¢) Kujaza
mapengo

e) Kazi mradi
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4

UWEKE
ZAJI

Kusoma

Kusikiliza na
Kuzungumza:
Kutoa
Masimulizi

Kusikiliza na
Kuzungumza:
Kutoa
Masimulizi

Kusoma kwa
Ufahamu:
Kifungu cha
hadithi

Kufikia mwisho wa mada

ndogo, mwanafunzi aweze:

a. kusimulia tungo mbele ya
wenzake kwa kuzingatia
mada, ubunifu na usanifu
wa lugha

b. kutumia ishara zifaazo
kuimarisha masimulizi yake

c. kuchangamkia masimulizi
katika mazingira
mbalimbali

Kufikia mwisho wa mada

ndogo, mwanafunzi aweze:

a. kusimulia tungo mbele ya
wenzake kwa kuzingatia
mada, ubunifu na usanifu
wa lugha

b. kutumia ishara zifaazo
kuimarisha masimulizi yake

c. kuchangamkia masimulizi
katika mazingira
mbalimbali

Kufikia mwisho wa mada

ndogo,mwanafunzi aweze:

a. kutambua msamiati wa
mada lengwa uliotumika
katika kifungu

b. kueleza maana za msamiati
wa mada lengwa uliotumika
katika kifungu

c. kuchangamkia usomaji wa
kifungu ili kujenga maarifa
ya ufahamu

1. Je, ni nini
Unachozingatia
katika kutoa
masimulizi?

1. Je, ni nini
Unachozingatia
katika kutoa
masimulizi?

1. Je, ni mambo gani
yanayokuvutia
unaposoma kifungu
cha ufahamu?

2. Unafanya nini ili
kujua maana ya
msamiati uliotumiwa
katika kifungu?

Mwanafunzi:

Asikilize masimulizi
yakitolewa na mgeni
mwalikwa, mwalimu,
mwanafunzi mwenzake au
kutokana na vifaa vya kidijitali.

abuni masimulizi
yanayohusiana na mada husika
kwa kutazama picha, michoro
au kujadiliana na
wenzake

kutoa masimulizi kuhusu
mada (k.v. Jinsi ya kuwekeza
na Faida za uwekezaji)

atumie ishara za mwili
zifaazo k.v ishara za uso,
za mikono na mabega
kuimarisha masimulizi
yake

ajadiliane na wenzake
kuhusu ubora wa
masimulizi aliyosikiliza

Mwanafunzi:

atambue msamiati wa suala
lengwa (uwekezaji) (K.v.
kuwekeza, faida, hasara, fidia,
mtaji, ajira, mkopo,
mwanabiashara, deni, mteja,
biashara, bidhaa, bajeti, kilimo
biashara, benki, vyama vya
ushirika, ushuru kutokana na
mapato, n.k akitumia kapu
maneno, mti maneno au
tarakilishi.

Aecleze maana ya msamiati
huu kama unavyotumiwa katika
jamii wakati wa mawasiliano na
shughuli za uwekezaji.

Chati

Michoro na picha
Mgeni mwalikwa
video)

Mti maneno
Kapu maneno
Vitabu
mbalimbali

Chati

Michoro na picha
Mgeni mwalikwa
video)

Mti maneno
Kapu maneno
Vitabu
mbalimbali

Tarakilishi/vipak
atalishi
Kinasasauti
Rununu
projekta
Kinasasauti
Rununu
projekta

Nakala ya shairi
kamusi

a) Kumakinikia
jinsi mwanafunzi
anavyotumia
lugha katika
mawasiliano

b) Kujibu
maswali

c) Maigizo

d) Kutambua
k.m. kwenye
orodha

f) Mijadala

g) Mazungumzo
a) Kumakinikia
jinsi mwanafunzi
anavyotumia
lugha katika
mawasiliano

b) Kujibu
maswali

c) Maigizo

d) Kutambua
k.m. kwenye
orodha

f) Mijadala

g) Mazungumzo
a) Kutunga
sentensi k.m. kwa
kutumia
msamiati lengwa
b) Kujibu
maswali k.m.
katika ufahamu
¢) Kutoa
mubhtasari wa
ufahamu au
matini
yaliyosomwa

d) Kukariri na
kuimba mashairi
e) Kusoma kwa
sauti



Kusoma kwa
Ufahamu:
Kifungu cha
hadithi

Kuandika Insha:

Baruapepe

Kuandika Insha:

Baruapepe

Kufikia mwisho wa mada

ndogo,mwanafunzi aweze:

a. kutumia msamiati ulio
katika kifungu kwa usahihi
katika sentensi

b. kusoma kifungu kwa
ufasaha ili kupata ujumbe

c. kuonyesha ufahamu wa
kifungu kwa kutoa
mubhtasari na kujibu
maswali

d. kuchangamkia usomaji wa
kifungu ili kujenga maarifa
ya ufahamu

Kufikia mwisho wa mada

ndogo,mwanafunzi aweze:

a. kutambua baruapepe kwa
kuzingatia muundo wake

b. kuandika baruapepe kwa
kuzingatia ujumbe, muundo
na mtindo

c. kuchangamkia uandishi wa
baruapepe katika
mawasiliano

Kufikia mwisho wa mada

ndogo,mwanafunzi aweze:

a. kutambua baruapepe kwa
kuzingatia muundo wake

b. kuandika baruapepe kwa
kuzingatia ujumbe, muundo
na mtindo

c. kuchangamkia uandishi wa
baruapepe katika
mawasiliano

1. Je, ni mambo gani
yanayokuvutia
unaposoma kifungu
cha ufahamu?

2. Unafanya nini ili
kujua maana ya
msamiati uliotumiwa
katika kifungu?

1. Unazingatia
vipengele gani
unapoandika
baruapepe?

1. Unazingatia
vipengele gani
unapoandika
baruapepe?

Atunge sentensi akitumia
msamiati husika, akiwa peke
yake, kwenye jozi au kikundi.
atazame chati kwenye
tarakilishi au matini
inayoonyesha bajeti
ajadili na wenzake matukio
kwenye picha zinayoonyesha
wafanyibiashara na wateja wao
katika shughuli za kibiashara.
Asome ufahamu kwa kuzingatia
ujumbe akiwa pekeyake au kwa
sauti akipishana zamu na
wenzake
Ajibu maswali kutokana
kifungu alichosoma

Mwanafunzi:

Atambue muundo wa
baruapepe kwa kurejelea
kielelezo chake
kilichochapishwa au kwenye
tarakilishi.

Ajadili sehemu mbalimbali za
baruapepe kama vile anwanipepe
ya mtumaji (k.m.
tinal8@gmail.com),anwanipepe
ya mpokeaji, mada ya baruapepe,
mtajo, mwili,
hitimisho na jina la
mwandishi/mtumaji.

Aandike barua pepe kwa rafiki,
mzazi, mwalimu n.k
akishirikiana na wenzake
darasani, kwa kutumia
tarakilishi akizingatia muundo
wa uandishi wa baruapepe.

Aandike baruapepe akiwa
peke yake.

_Atume baruapepe y
aliyoiandika kwa mpokeaji.

kuhusu umuhimu wa

Tarakilishi/vip
akatalishi
Kinasasauti
Rununu
projekta
Kinasasa

uti

Rununu
projekta
Nakala ya
shairikamusi

Kielelezo
chainsha
ya
baruapepe

Kielelezo
chainsha
ya
baruapepe

a) Kutunga
sentensi k.m. kwa
kutumia
msamiati lengwa
b) Kujibu
maswali k.m.
katika ufahamu
¢) Kutoa
muhtasari wa
ufahamu au
matini
yaliyosomwa

d) Kukariri na
kuimba mashairi
e) Kusoma kwa
sauti

a) Kuandika
tungo mbalimbali
b) Wanafunzi
kufanyiana
tathmini

c) Potfolio

d) Shajara

e) Mijadala
kuhusu vidokezo
vya insha

a) Kuandika
tungo mbalimbali
b) Wanafunzi
kufanyiana
tathmini

c) Potfolio

d) Shajara

e) Mijadala
kuhusu vidokezo
vya insha
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Sarufi

Ukanushaji wa
maneno na
sentensi:
Viambishi vya
nafsi na
wakati katika
sentensi

Ukanushaji wa
maneno na
sentensi:
Viambishi vya
nafsi na
wakati katika
sentensi

Ukanushaji wa
maneno na
sentensi:
Viambishi vya
nafsi na
wakati katika
sentensi

Kufikia mwisho wa mada
ndogo, mwanafunzi aweze:

a.

kutambua viambishi vya
wakati na nafsi katika
sentensi

kukanusha viambishi vya
nafsi na wakati katika
maneno na sentensi kwa
usahihi

kutunga sentensi sahihi
zenye viambishi vya nafsi
na wakati na kuzikanusha
kufurahia ukanushaji wa
viambishi vya nafsi na
wakati katika sentensi

Kufikia mwisho wa mada
ndogo, mwanafunzi aweze:

a.

kutambua viambishi vya
wakati na nafsi katika
sentensi

kukanusha viambishi vya
nafsi na wakati katika
maneno na sentensi kwa
usahihi

kutunga sentensi sahihi
zenye viambishi vya nafsi
na wakati na kuzikanusha
kufurahia ukanushaji wa
viambishi vya nafsi na
wakati katika sentensi

Kufikia mwisho wa mada
ndogo, mwanafunzi aweze:

a.

b.

kutambua viambishi vya
wakati na nafsi katika
sentensi

kukanusha viambishi vya
nafsi na wakati katika
maneno na sentensi kwa
usahihi

kutunga sentensi sahihi
zenye viambishi vya nafsi
na wakati na kuzikanusha

1) Viambishi vya
nafsi katika vitenzi ni
vipi?

2) Viambishi vya
wakatikatika vitenzi
ni vipi?

3) Unatumia
viambishi gani
wakati wa kukanusha
vitenzi?

1) Viambishi vya
nafsi katika vitenzi ni
vipi?

2) Viambishi vya
wakatikatika vitenzi
ni vipi?

3) Unatumia
viambishi gani
wakati wa kukanusha
vitenzi?

1) Viambishi vya
nafsi katika vitenzi ni
vipi?

2) Viambishi vya
wakatikatika vitenzi
ni vipi?

3) Unatumia
viambishi gani
wakati wa kukanusha
vitenzi?

baruapepe katika mawasiliano
Mwanafunzi:

Atambue viambishi vya nafsi
(ni, tu, u, m, a, wa) na vya
wakati (li, na, ta) katika vitenzi
kwa kuvipigia mistari kwenye
vitabu au kuvikolezea wino
kwenye tarakilishi

Atambue viambishi vya wakati
li, na, ta katika hali yakinishi na
ku, ta, si, ha, katikahali kanushi

asome sentensi zenye
viambishi lengwa
kwenye vitabu au tarakilishi
katika hali yakinishi na kanushi
akanushe maneno na
sentensi akizingatia
nafsi na nyakati kwenye daftari
au kwa kutumia tarakilishi
asikilize au kutazama
vipindi vya ukanushaji
wa nafsi na wakati kupitia
vyombo vya kidijitali

asome sentensi zenye
viambishi lengwa
kwenye vitabu au tarakilishi
katika hali yakinishi na kanushi
akanushe maneno na
sentensi akizingatia
nafsi na nyakati kwenye daftari
au kwa kutumia tarakilishi
asikilize au kutazama
vipindi vya ukanushaji
wa nafsi na wakati kupitia
vyombo vya kidijitali

Tarakilishi/vipakat
alishi
Kinasasauti
Rununu
projekta

Kapu maneno
Mti maneno
Kadi za maneno
Picha za vitu
mbalimbali
Michoro

Chati

Mabango

Tarakilishi/vipakat
alishi
Kinasasauti
Rununu
projekta

Kapu maneno
Mti maneno
Kadi za maneno
Picha za vitu
mbalimbali
Michoro

Chati

Mabango

Tarakilishi/vipakat
alishi
Kinasasauti
Rununu
projekta

Kapu maneno
Mti maneno
Kadi za maneno
Picha za vitu
mbalimbali
Michoro

Chati

Mabango

a) Kutambua
k.m. kwenye
orodha

b)
Kuambatanisha
maneno lengwa
¢) Kujaza
mapengo

e) Kazi mradi

a) Kutambua
k.m. kwenye
orodha

b)
Kuambatanisha
maneno lengwa
¢) Kujaza
mapengo

e) Kazi mradi

a) Kutambua
k.m. kwenye
orodha

b)
Kuambatanisha
maneno lengwa
¢) Kujaza
mapengo

e) Kazi mradi



Ukubwa na

udogo wa

nomino:

Nomino

zinazoanza

kwa m- na zenye

mzizi

wa silabi mbili

Ukubwa na

udogo wa

nomino:

Nomino

Zinazoanza

kwa m- na zenye

mzizi

wa silabi mbili

d. kufurahia ukanushaji wa
viambishi vya nafsi na
wakati katika sentensi

Kufikia mwisho wa mada

ndogo, mwanafunzi aweze:

a. kutambua nomino
zinazoanza kwa herufi m-
na zenye mzizi wa silabi
mbili

b. kutambua nomino
zinazoanza kwa herufi m-
katika hali ya ukubwa na
udogo

c. Kufurahia kutumia nomino
katika hali ya ukubwa na
udogo kwa usahihi ili
kuimarisha mawasiliano.

Kufikia mwisho wa mada

ndogo, mwanafunzi aweze:

a. kubadilisha nomino katika
hali wastani kuwa katika
hali ya ukubwa na udogo

b. kutumia nomino zinazoanza
kwa herufi m- katika hali ya
ukubwa na udogo kwenye
sentensi

c. Kufurahia kutumia nomino
katika hali ya ukubwa na
udogo kwa usahihi ili
kuimarisha mawasiliano.

1. Ninomino gani
unazoweza kutaja
ukubwa wake?

1. Ni nomino gani
unazoweza kutaja
ukubwa wake?

Mwanafunzi:

Atambue nomino zinazoanza
kwa herufi m- na zenye

mzizi wa silabi moja (k.m
mtoto, mlango, mkate na
mlima) kwenye chati, ubao, mti
maneno, kapu la maneno

au kifaa cha kidijitali.
Atambue nomino zinazoanza
kwa herufi m- na zenye

mzizi wa silabi moja katika
ukubwa na udogo (k.v.

mtoto (toto- kitoto), mlango
(lango - kilango), mkate

(kate- kikate)

Ashiriki katika vikundi
kubadilisha nomino kutoka hali
ya wastani hadi hali ya ukubwa
na udogo.

Ashiriki katika mchezo wa
vikundi ambapo kikundi kimoja
kitataja wastani wa nomino na
kingine kutaja ukubwa na
udogo wa nomino hiyo.

Apewe orodha ya nomino
katika hali ya ukubwa na
orodha nyingine ya nomino
katika hali ya udogo kwenye
tarakilishi ili aziburure
kuziambatanisha.

Atunge sentensi
zinazorejelea nomino lengwa
katika ukubwa na udogo akiwa
peke yake au kwenye vikundi.

Tarakilishi/vipakat
alishi
Kinasasauti
Rununu
projekta

Kapu maneno
Mti maneno
Kadi za maneno
Picha za vitu
mbalimbali
Michoro

Chati

Mabango

Tarakilishi/vipakat
alishi
Kinasasauti
Rununu
projekta

Kapu maneno
Mti maneno
Kadi za maneno
Picha za vitu
mbalimbali
Michoro

Chati

Mabango

END OF TERM ASSESSMENT AND CLOSING

a) Kutambua
k.m. kwenye
orodha

b)
Kuambatanisha
maneno lengwa
¢) Kujaza
mapengo

e) Kazi mradi

a) Kutambua
k.m. kwenye
orodha

b)
Kuambatanisha
maneno lengwa
¢) Kujaza
mapengo

e) Kazi mradi
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