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Wiki | Kipindi | Mada kuu Mada ndogo | Matokeo maalum Shughuli za ujifunzaji | Maswali dadasi | Nyenzo Mapendekezo | Maoni
yanayotarajiwa ya tathmini
1 1 Wanyama Sarufi; Kufikia mwisho wa Kipindi, Mwanafunzi aweze Je, vitenzi Moran; Stadi Kutunga
wa Majini Mnyambuliko | mwanafunzi aweze: kutambua vitenzi vya vinaweza za Kiswabhili sentensi
wa vitenzi: a) Kutambua vitenzi vya | kauli ya kutendeana kubadilika vipi Kitabu cha Kujibu
Kauli ya kauli ya kutendeana katika orodha mwishoni ili Mwanafunzi maswali
kutendeana katika orodha iliyoandikwa ubaoni au | kuzileta maana Gredi ya 6, Kujaza pengo
iliyoandikwa ubaoni | katika kitabu cha mbalimbali? Uk. 139-141 Kuandika
au katika kitabu cha mwanafunzi tungo
mwanafunzi. Kapu maneno | Kazi mradi
b) Kunyambua vitenzi Mwanafunzi aweze Chati
katika jedwali kutoka | kunyambua vitenzi Mabango
kauli ya kutenda hadi | katika jedwali kutoka Kamusi
katika kauli ya kauli ya kutenda hadi Majarida
kutendeana. katika kauli ya Michoro na
¢) Kutunga na kuandika | kutendeana picha
sentensi akivitumia Vifaa vya
vitenzi vya kauli ya Wanafunzi wakiwa kidijitali
kutendeana. katika vikundi kutunga
d) Kuchangamkia na kuandika sentensi
matumizi ya kauliya | akivitumia vitenzi vya
kutendeana katika kauli ya kutendeana.
mawasiliano.
2 Wanyama Kauli ya Kufikia mwisho wa kipindi, Mwanafunzi aweze Kauli ya Moran; Stadi Kutunga
wa Majini kutendesha mwanafunzi aweze: kutambua vitenzi vya kutendesha za Kiswabhili sentensi
a) Kutambua vitenzi vya | kauli ya kutendesha inahusu nini? Kitabu cha Kujibu
kauli ya kutendesha katika orodha Mwanafunzi maswali
katika orodha iliyoandikwa ubaoni au Gredi ya 6, Kujaza pengo
iliyoandikwa ubaoni | katika kitabu cha Uk. 142-144 Kuandika
au katika kitabu cha mwanafunzi tungo
mwanafunzi. Kapu maneno | Kazi mradi
b) Kunyambua vitenzi Mwanafunzi aweze Chati
katika jedwali katika | kunyambua vitenzi Mabango
kauli ya kutendesha | katika jedwali katika Kamusi
¢) Kutunga na kuandika | kauli ya kutendesha Majarida
sentensi katika kauli Michoro na
ya kutendesha Mwanafunzi aweze picha
d) Kuchangamkia kutunga na kuandika Vifaa vya
matumizi ya kauliya | sentensi katika kauli ya kidijitali
kutendesha katika kutendesha
mawasiliano.
3 Wanyama Kauli ya Kufikia mwisho wa kipindi, Mwanafunzi aweze Je, mmegundua | Moran; Stadi Kutunga
wa Majini kutendua mwanafunzi aweze: kutambua vitenzi vya nini kuhusu za Kiswabhili sentensi
a) Kutambua vitenzi vya | kauli ya kutendua kauli ya Kitabu cha Kujibu
kauli ya kutendua katika orodha kutendua? Mwanafunzi maswali
katika orodha iliyoandikwa ubaoni au Gredi ya 6, Kujaza pengo
iliyoandikwa ubaoni | katika kitabu cha Uk. 145-147 Kuandika
au katika kitabu cha mwanafunzi tungo
mwanafunzi. Kapu maneno | Kazi mradi
b) Kunyambua vitenzi Mwanafunzi aweze Chati
katika jedwali katika | kunyambua vitenzi Mabango
kauli ya kutendua katika jedwali katika Kamusi
¢) Kutunga na kuandika | kauli ya kutendua. Majarida
sentensi katika kauli Michoro na
ya kutendua Wanafunzi wakiwa picha
d) Kuchangamkia katika vikundi kutunga Vifaa vya
matumizi ya kauli ya | na kuandika sentensi kidijitali
kutendua katika katika kauli ya
mawasiliano. kutendua
4 Afyaya Kusikiliza na | Kufikia mwisho wa kipindi, Mwanafunzi aweze Je, ni wapi Moran; Stadi Kutunga
Akili Kuzungumza; | mwanafunzi aweze: kusikiliza mazungumzo | katika shughuli za Kiswahili sentensi
Mazungumzo a) Kusikiliza kati ya mwalimu na za kila siku watu | Kitabu cha Kujibu
ya mazungumzo kati ya | mwanafunzi katika huitumia lugha Mwanafunzi maswali
kimuktadha mwalimu na kitabu cha mwanafunzi | rasmi na lugha Gredi ya 6, Kujaza pengo
mwanafunzi katika isiyo rasmi? Uk. 148-151 Kuandika
kitabu cha Mwanafunzi aweze tungo
mwanafunzi. kutambua muktadha Kapu maneno | Kazi mradi
b) Kutambua muktadha | wa mazungumzo katika Chati
wa mazungumzo kitabu cha Mabango
katika kitabu cha mwanafunzi. Kamusi
mwanafunzi. Majarida
c) Kuigiza mazungumzo | Mwanafunzi aweze Michoro na
ya muktadha wowote | kuigiza mazungumzo picha

rasmi.




d) Kufurahia matumizi | ya muktadha wowote Vifaa vya
ya lugha rasmi. rasmi kidijitali
Afyaya Kusoma kwa | Kufikia mwisho wa kipindi, Wanafunzi wakiwa Je, ni habari zipi | Moran; Stadi Kutunga
Akili mapana; mwanafunzi aweze: wawili waweze unazopenda za Kiswahili sentensi
Matini a) Kusoma matini, kusoma matini, kuzisoma Kitabu cha Kujibu
‘Kusudi na Unga wa | ‘Kusudi na Unga wa kwenye vyanzo | Mwanafunzi maswali
Ajabu’ Ajabu’ mbalimbali vya | Gredi ya 6, Kujaza pengo
b) Kutambua msamiati matini? Uk. 151-153 Kuandika
mpya uliotumika Mwanafunzi aweze tungo
katika matini. kutambua msamiati Kapu maneno | Kazi mradi
¢) Kufurahia matumizi | mpya uliotumika katika Kamusi
ya kidijitali matini Vifaa vya
anaposoma matini kidijitali
mbalimbali.
Afyaya Kuandika Kufikia mwisho wa Kipindi, Mwanafunzi aweze Je, ni mada gani | Moran; Stadi Kutunga
Akili insha; Insha mwanafunzi aweze: kutambua insha ya zinazoweza za Kiswahili sentensi
ya maelezo a) Kutambua insha ya maelezo katika matini kuandikiwa Kitabu cha Kujibu
maelezo katika matini | mbalimbali. insha ya Mwanafunzi maswali
mbalimbali. maelezo? Gredi ya 6, Kujaza pengo
b) Kueleza mambo ya Mwanafunzi aweze Uk. 154-157 Kuandika
kuzingatia katika kueleza mambo ya Je, insha nzuri tungo
uandishi wa insha ya | kuzingatia katika ya maelezo ina Kapu maneno | Kazi mradi
maelezo. uandishi wa insha ya muundo gani? Chati
¢) Kujadiliana na maelezo. Mabango
wenzake kuhusu Kamusi
mambo muhimu Mwanafunzi aweze Majarida
yanayojenga kujadiliana na wenzake Michoro na
mpangilio mzuri wa kuhusu mambo picha
mawazo katika insha. | muhimu yanayojenga Vifaa vya
d) Kuchangamkia utunzi | mpangilio mzuri wa kidijitali
mzuri w insha ili mawazo katika insha.
kuimarisha uandishi.
Afyaya Kuandika Kufikia mwisho wa kipindi, Mwanafunzi aweze Je, ni mawazo Moran; Stadi Kutunga
Akili insha; Insha mwanafunzi aweze: kutambua vifungu vya | yapi za Kiswahili sentensi
ya maelezo a) Kutambua vifungu maelezo yanayojitokeza Kitabu cha Kujibu
vya maelezo vilivyoandikwa katika insha ya Mwanafunzi maswali
vilivyoandikwa kwenye vitabu au maelezo Gredi ya 6, Kujaza pengo
kwenye vitabu au tarakilishi wakiwa mlioisoma? Uk. 154-157 Kuandika
tarakilishi wakiwa katika vikundi tungo
katika vikundi. Kapu maneno | Kazi mradi
b) Kusoma insha ya Mwanafunzi aweze Michoro na
maelezo, ‘Faida za kusoma insha ya picha
Afya ya Akili’ maelezo, ‘Faida za Vifaa vya
¢) Kufurahia kuandika | Afya ya Akili’ kidijitali
insha ya maelezo.
Afyavya Sarufi; Kufikia mwisho wa kipindi, Wakiwa katika vikundi | Je, umegundua Moran; Stadi Kutunga
Akili Vinyume vya | mwanafunzi aweze: wanafunzi waweze nini kuhusu za Kiswahili sentensi
vivumishi a) Kutaja vivumishi kutaja vivumishi vinyume vya Kitabu cha Kujibu
ambavyo anaweza ambavyo anaweza vivumishi? Mwanafunzi maswali
kutaja vinyume kutaja vinyume vyake Gredi ya 6, Kujaza pengo
vyake. Uk. 157-159 Kuandika
b) Kutunga na kuandika tungo
sentensi akivitumia Mwanafunzi aweze Kapu maneno | Kazi mradi
vinyume vya kutunga na kuandika Kamusi
vivumishi. sentensi akivitumia Majarida
c) Kuonea fahari vinyume vya Michoro na
matumizi ya vinyume | vivumishi. picha
vya vivumishi. Vifaa vya
kidijitali
Kukabiliana | Kusikiliza na | Kufikia mwisho wa Kipindi, Mwanafunzi aweze Je, ni maneno Moran; Stadi Kutunga
na Ugaidi Kuzungumza; | mwanafunzi aweze: kueleza maana ya neno | gani ambayo za Kiswabhili sentensi
Sitiari za a) Kueleza maana ya sitiari. mnaweza Kitabu cha Kujibu
tabia neno sitiari. kuyatumia Mwanafunzi maswali
b) Kutaja viumbe Mwanafunzi aweze kukilinganisha Gredi ya 6, Kujaza pengo
wanaowajua na kutaja viumbe kitu na kingine Uk. 161-163 Kuandika
kueleza tabia wanaowajua na kueleza | kwa njia ya moja tungo
zinazowafanya tabia zinazowafanya kwa moja? Kapu maneno | Kazi mradi
wajulikane. wajulikane Chati
¢) Kusoma kifungu, Mabango
‘Ushauri wa Nyanya’ | Mwanafunzi aweze Kamusi
d) Kutambua Sitiari za | kusoma kifungu, Majarida
tabia katika sentensi | ‘Ushauri wa Nyanya’ Michoro na
zilizoandikwa ubaoni picha
au katika kitabu cha | Mwanafunzi aweze Vifaa vya
mwanafunzi. kutambua Sitiari za kidijitali
e) Kuchangamkia tabia katika sentensi

matumizi ya sitiari

zilizoandikwa ubaoni
au katika kitabu cha
mwanafunzi.




Kukabiliana | Kusoma kwa | Kufikia mwisho wa Kipindi, Wanafunzi wakiwa Ni hatua gani za | Moran; Stadi Kutunga
na Ugaidi mapana; mwanafunzi aweze: katika vikundi waweze | kiusalama za Kiswahili sentensi
Matini za a) Kujadiliana namna kujadiliana namna mnazozingatia Kitabu cha Kujibu
Kidijitali mnaweza kuyafikia mnaweza kuyafikia na | mnapotafuta Mwanafunzi maswali
na kuyasoma matini kuyasoma matini habari Gredi ya 6, Kujaza pengo
yaliyohifadhiwa yaliyohifadhiwa katika | mtandaoni? Uk. 164-165 Kuandika
katika kifaa cha kifaa cha Kidijitali tungo
kidijitali. Kapu maneno | Kazi mradi
b) Kujadiliana kuhusu Mwanafunzi aweze Chati
majina ya misimu. kujadiliana kuhusu Mabango
c) Kusakura matini majina ya misimu. Kamusi
inayohusu misimu Majarida
kwenye mtandao Mwanafunzi aweze Michoro na
akitumia kipakalishi | kusakura matini picha
au simu. inayohusu misimu Vifaa vya
d) Kufurahia matumizi kwenye mtandao kidijitali
ya Kkidijitali akitumia kipakalishi au
anaposoma matini simu
mbalimbali.
Kukabiliana | Kusoma kwa | Kufikia mwisho wa Kipindi, Mwanafunzi aweze Je, Moran; Stadi Kutunga
na Ugaidi mapana; mwanafunzi aweze: kusoma matini, mnazikumbuka za Kiswahili sentensi
Matini za a) Kusoma matini, ‘Tabuleti ya Najuta’ habari gani Kitabu cha Kujibu
kidijitali ‘Tabuleti ya Najuta’ mlizisoma Mwanafunzi maswali
b) Kutambua msamiati | Mwanafunzi aweze mtandaoni? Gredi ya 6, Kujaza pengo
mpya alioisoma. kutambua msamiati Uk. 165-167 Kuandika
¢) Kuchangamkia hatua | mpya alioisoma. tungo
za kiusalama Kapu maneno | Kazi mradi
anaposoma matini za Kamusi
Kidijitali Vifaa vya
kidijitali
Kukabiliana | Kuandika Kufikia mwisho wa Kipindi, Mwanafunzi aweze Insha ya Moran; Stadi Kutunga
na Ugaidi insha; Insha mwanafunzi aweze: kueleza sifa za insha ya | masimulizi ina za Kiswahili sentensi
za masimulizi a) Kueleza sifa za insha | masimulizi. sifa gani? Kitabu cha Kujibu
ya masimulizi. Mwanafunzi maswali
b) Kutambua insha ya Mwanafunzi aweze Gredi ya 6, Kujaza pengo
masimulizi kwa kutambua insha ya Uk. 167-168 Kuandika
kuzingatia muundo na | masimulizi kwa tungo
kurejelea vielezo vya | kuzingatia muundo na Kapu maneno | Kazi mradi
insha zilizoandikwa kurejelea vielezo vya Mabango
kwenye matini. insha zilizoandikwa Kamusi
mbalimbali. kwenye matini. Michoro na
c) Kuchangamkia utunzi | mbalimbali picha
mzuri mwenye Vifaa vya
ujumbe mahususi. kidijitali
Kukabiliana | Kuandika Kufikia mwisho wa Kipindi, Mwanafunzi aweze Je, unazingatia Moran; Stadi Kutunga
na Ugaidi insha; Insha mwanafunzi aweze: kusoma insha, ‘Sarufi mambo gani ili za Kiswahili sentensi
za masimulizi a) Kusoma insha, ya kesho hupangwa kuandika insha Kitabu cha Kujibu
‘Safari ya kesho leo’ nzuri ya Mwanafunzi maswali
hupangwa leo’ masimulizi? Gredi ya 6, Kujaza pengo
b) Kujadili kuhusu Mwanafunzi aweze Uk. 168-170 Kuandika
uhusiano wa kujadili kuhusu tungo
vidokezo na maudhui | uhusiano wa vidokezo Kapu maneno | Kazi mradi
ya insha alioisoma. na maudhui ya insha Kamusi
c) Kuchangamkia utunzi | alioisoma. Majarida
mzuri wa insha ya Michoro na
masimulizi ili kukuza picha
ubunifu wake. Vifaa vya
kidijitali
Kukabiliana | Kuandika Kufikia mwisho wa Kipindi, Mwanafunzi aweze Insha ya Moran; Stadi Kutunga
na Ugaidi insha; Insha mwanafunzi aweze: kujadiliana kuhusu kisa | masimulizi za Kiswabhili sentensi
za masimulizi a) Kujadiliana kuhusu chochote kinachohusu | inahusu nini? Kitabu cha Kujibu
kisa chochote Ugaidi ambacho Mwanafunzi maswali
kinachohusu Ugaidi amewahi kukisikia Gredi ya 6, Kujaza pengo
ambacho amewahi Uk. 170-171 Kuandika
kukisikia. Mwanafunzi aweze tungo
b) Kuandika insha ya kuandika insha ya Kapu maneno | Kazi mradi
masimulizi kuhusu masimulizi kuhusu kisa Chati
kisa hicho. hicho Mabango
c) Kuonea fahari Kamusi
umuhimu wa insha za Majarida
masimulizi. Michoro na
picha
Vifaa vya
kidijitali
Kukabiliana | Sarufi; Kufikia mwisho wa kipindi, Wanafunzi wakiwa Je, mnaeleza Moran; Stadi Kutunga
na Ugaidi Matumizi ya | mwanafunzi aweze: katika vikundi waweze | vipi iwapo za Kiswahili sentensi
lugha: Hali ya kutambua viambishi hamkulifanya Kitabu cha Kujibu
masharti -nge jambo fulani Mwanafunzi maswali




a) Kutambua viambishi | vya hali ya masharti kutokana na Gredi ya 6, Kujaza pengo
vya hali ya masharti | nge katika sentensi Ukosefu wa kitu, | Uk. 171-173 Kuandika
nge katika sentensi. jambo au mtu? tungo

b) Kubadilisha sentensi ] Kapu maneno | Kazi mradi
ili ziwe na kiambishi | Mwanafunzi aweze Chati
cha hali ya masharti — | kubadilisha sentensi ili Mabango
nge ziwe na kiambishi cha Kamusi

c¢) Kutunga na kuandika | hali ya masharti —-nge Majarida
sentensi zilizo na ) Michoro na
vitenzi katika haliya | Mwanafunzi aweze picha
masharti -nge kUtunga- n-a-kuandika Vifaa vya

d) Kuchangamkia sentensi zilizo na kidijitali
matumizi ya hali ya vitenzi katika hali ya
masharti -nge masharti —nge

Kukabiliana | Haliya Kufikia mwisho wa kipindi, Mwanafunzi aweze Je, mmegundua | Moran; Stadi Kutunga
na Ugaidi masharti - mwanafunzi aweze: kutambua kiambishi nini kuhusu za Kiswabhili sentensi
ngali a) Kutambua kiambishi | cha hali ya masharti kiambishi cha Kitabu cha Kujibu
cha hali ya masharti ngali katika sentensi hali ya masharti | Mwanafunzi maswali
ngali katika sentensi. ngali? Gredi ya 6, Kujaza pengo

b) Kubadilisha sentensi | Mwanafunzi aweze Uk. 173-175 Kuandika
ili ziwe na kiambishi | kubadilisha sentensi ili tungo
cha hali ya masharti — | ziwe na kiambishi cha Kapu maneno | Kazi mradi
ngali hali ya masharti —ngali Chati

¢) Kutunga na kuandika | wakiwa katika vikundi. Mabango
sentensi zilizo na Kamusi
vitenzi katika haliya | Mwanafunzi aweze Majarida
masharti —ngali kutunga na kuandika Michoro na

d) Kuchangamkia sentensi zilizo na picha
matumizi ya haliya | vitenzi katika hali ya Vifaa vya
masharti -ngali masharti —ngali kidijitali

Kukabiliana | Haliya Kufikia mwisho wa kipindi, Mwanafunzi aweze Kiambishi cha Moran; Stadi Kutunga
na Ugaidi masharti -ki mwanafunzi aweze: kutambua kiambishi hali ya masharti | za Kiswahili sentensi

a) Kutambua kiambishi | cha hali ya masharti -ki | —ki ina umuhimu | Kitabu cha Kujibu
cha hali ya masharti - | katika sentensi gani? Mwanafunzi maswali
ki katika sentensi. Gredi ya 6, Kujaza pengo

b) Kubadilisha sentensi | Mwanafunzi aweze Uk. 176-178 Kuandika
ili ziwe na kiambishi | kubadilisha sentensi ili tungo
cha hali ya masharti — | ziwe na kiambishi cha Kapu maneno | Kazi mradi
Ki hali ya masharti —ki Chati

c) Kutunga na kuandika | wakiwa katika vikundi. Mabango
sentensi zilizo na Kamusi
vitenzi katika hali ya | Mwanafunzi aweze Majarida
masharti —ki kutunga na kuandika Michoro na

d) Kuchangamkia sentensi zilizo na picha
matumizi ya hali ya vitenzi katika hali ya Vifaa vya
masharti -Ki masharti —Ki kidijitali

Kukabiliana | Haliya Kufikia mwisho wa kipindi, Wanafunzi wakiwa Ni masomo yapi | Moran; Stadi Kutunga
na Ugaidi masharti -ki mwanafunzi aweze: katika vikundi waweze | mengine za Kiswahili sentensi

a) Kujadiliana ujumbe kujadiliana ujumbe huzishughulikia | Kitabu cha Kujibu
anaoweza kuwapasha | anaoweza kuwapasha hali ya masharti? | Mwanafunzi maswali
watu wengine kuhusu | watu wengine kuhusu Gredi ya 6, Kujaza pengo
usalama. usalama Uk. 178 Kuandika

b) Kueleza ni somo gani tungo
jingine Mwanafunzi aweze Kapu maneno | Kazi mradi
huishughulikia hali ya | kueleza ni somo gani Kamusi
masharti. jingine huishughulikia Majarida

¢) Kutathmini matumizi | hali ya masharti Vifaa vya
ya hali ya masharti. kidijitali

Ushuru Kusikiliza na | Kufikia mwisho wa kipindi, Wanafunzi wakiwa Je, ni masimulizi | Moran; Stadi Kutunga
Kuzungumza; | mwanafunzi aweze: katika vikundi waweze | gani mmewhi za Kiswahili sentensi
Kutoa a) Kujadiliana mambo kujadiliana mambo kuyasikiliza Kitabu cha Kujibu
masimulizi yanayoendelea katika | yanayoendelea katika yakisimuliwa? Mwanafunzi maswali
picha zilizopo katika | picha zilizopo katika Gredi ya 6, Kujaza pengo
kitabu cha kitabu cha Uk. 179-180 Kuandika
mwanafunzi. mwanafunzi. tungo

b) Kushirikiana kubuni Kapu maneno | Kazi mradi
na kusimuliza kwa Wanafunzi wakiwa Chati
zamu visa wawili waweze Mabango
mbalimbali. kushirikiana kubuni na Kamusi

c) Kufurahia kusimuliza kwa zamu Majarida
kuzungumza na visa mbalimbali Michoro na
kujieleza kwa ufasaha picha

Vifaa vya
kidijitali
Ushuru Kusikiliza na | Kufikia mwisho wa kipindi Mwanafunzi aweze Je, masimulizi Moran; Stadi Kutunga
Kuzungumza; | mwanafunzi aweze: kusikiliza masimulizi, | ya Ushuru yana | za Kiswabhili sentensi
Kutoa a) Kusikiliza ‘Ukombozi wa Nchi ya | umuhimu gani? | Kitabu cha Kujibu
masimulizi masimulizi, Pepe’ yakisimuliwa na Mwanafunzi maswali
‘Ukombozi wa Nchi | mwalimu Kujaza pengo




ya Pepe’ Je, ni mada gani | Gredi ya 6, Kuandika
yakisimuliwa na Mwanafunzi aweze mnazoweza Uk. 180-181 tungo
mwalimu. kujadili namna kuzitolea Kazi mradi
b) Kujadili namna mwalimu amezitumia | masimulizi? Kapu maneno
mwalimu amezitumia | ishara zifaazo ili Mabango
ishara zifaazo ili kuimarisha usimulizi Kamusi
kuimarisha usimulizi | wake. Vifaa vya
wake. kidijitali
c) Kufurahia kutoa
masimulizi.

Ushuru Kusikiliza na | Kufikia mwisho wa kipindi Mwanafunzi aweze Ni masomo yapi | Moran; Stadi Kutunga
Kuzungumza; | mwanafunzi aweze; kutoa masimulizi mengine za Kiswahili sentensi
Kutoa a) Kutoa masimulizi kuhusu masuala ya huyafundisha Kitabu cha Kujibu
masimulizi kuhusu masuala ya kiuchumi na rasilimali. | masuala ya Mwanafunzi maswali

kiuchumi na wakiwa katika vikundi. | kiuchumi na Gredi ya 6, Kujaza pengo
rasilimali. rasilimali? Uk. 181-182 Kuandika
b) Kujadili ni masomo Wanafunzi waweze tungo
yapi mengine kujadili ni masomo Kapu maneno | Kazi mradi
huyafundisha yapi mengine Mabango
masuala ya kiuchumi | huyafundisha masuala Kamusi
na rasilimali. ya kiuchumi na Majarida
¢) Kuchangamkia rasilimali Michoro na
kuzungumza na picha
kujieleza kwa Vifaa vya
ufasaha. kidijitali

Ushuru Kusoma kwa | Kufikia mwisho wa kipindi, Wanafunzi wakiwa Je, ni mambo Moran; Stadi Kutunga
ufahamu; mwanafunzi aweze: katika vikundi waweze | gani za Kiswabhili sentensi
Kifungu a) Kueleza ni mambo kueleza ni mambo gani | yanayowavutia Kitabu cha Kujibu

gani yanayowavutia | yanayowavutia mnapovisoma Mwanafunzi maswali
mnapovisoma mnapovisoma vifungu vifungu vya Gredi ya 6, Kujaza pengo
vifungu vya ufahamu. ufahamu? Uk. 182 Kuandika
I vya ufahamu

b) Kusoma msamiati wa tungo
Ushuru ulioandikwa Kapu maneno | Kazi mradi
katika kitabu cha Mwanafunzi aweze Kamusi
mwanafunzi. kusoma msamiati wa Michoro na

¢) Kuchangamkia Ushuru ulioandikwa picha
kutumia msamiati wa | katika kitabu cha Vifaa vya
Ushuru. mwanafunzi kidijitali

Ushuru Kusoma kwa | Kufikia mwisho wa kipindi, Wakiwa wawiliwawili, | Je, mnafanya Moran; Stadi Kutunga
ufahamu; mwanafunzi aweze: wanafunzi waweze nini ili kujua za Kiswabhili sentensi
Kifungu a) Kusoma kifungu, kusoma kifungu, maana za Kitabu cha Kujibu

‘Nguzo ya Ufanisi’ ‘Nguzo ya Ufanisi’ msamiati Mwanafunzi maswali
b) Kutunga maswali uliotumiwa Gredi ya 6, Kujaza pengo
kwa zamu kutokana Mwanafunzi aweze katika vifungu? | Uk. 183-185 Kuandika
na kifungu. kutunga maswali kwa tungo
¢) Kujadiliana maanaya | zamu kutokana na Kapu maneno | Kazi mradi
msamiati kutokana na | kifungu. Chati
kifungu. Mabango
d) Kutaja faida za kulipa | Wanafunzi wakiwa Kamusi
Ushuru wawili waweze Majarida
e) Kutathmini faida za kujadiliana maana ya Michoro na
kulipa Ushuru. msamiati kutokana na picha
kifungu Vifaa vya
kidijitali
Mwanafunzi aweze
kutaja faida za kulipa
Ushuru

Ushuru Kuandika Kufikia mwisho wa Kipindi, Mwanafunzi aweze Unazingatia nini | Moran; Stadi Kutunga
barua; Barua | mwanafunzi aweze: kueleza maana ya unapoandika za Kiswabhili sentensi
rasmi a) Kueleza maana ya barua rasmi. barua rasmi? Kitabu cha Kujibu

barua rasmi. Mwanafunzi maswali

b) Kutaja na kueleza Mwanafunzi aweze Gredi ya 6, Kujaza pengo
sehemu mbalimbali kutaja na kueleza Uk. 185-186 Kuandika
za barua rasmi sehemu mbalimbali za tungo
wakiwa Katika barua rasmi wakiwa Kapu maneno | Kazi mradi
vikundi. katika vikundi. Chati

c) Kuandika barua rasmi Mabango
kwa kufuata kanuni Mwanafunzi aweze Kamusi
zifaazo. kuandika barua rasmi Majarida

d) Kuchangamkia utunzi | kwa kufuata kanuni Michoro na
mzuri wa insha ili zifaazo. picha
kuimarisha uandishi. Vifaa vya

kidijitali

Ushuru Kuandika Kufikia mwisho wa kipindi, Katika vikundi, Barua rasmi ina | Moran; Stadi Kutunga
barua; Barua | mwanafunzi aweze: wanafunzi waweze umuhimu gani za Kiswahili sentensi
rasmi a) Kutambua barua kutambua barua rasmi | katika Kitabu cha Kujibu

rasmi kwenye kwenye vielelezo vya mawasiliano? Mwanafunzi maswali
vielelezo vya barua barua rasmi Gredi ya 6, Kujaza pengo
rasmi zilizochapishwa Uk. 186-188




zilizochapishwa kwenye vitabu au Kuandika
kwenye vitabu au magazeti. Kapu maneno | tungo
magazeti. Chati Kazi mradi
b) Kujadiliana kuhusu Wanafunzi waweze Mabango
umuhimu wa barua kujadiliana kuhusu Kamusi
rasmi katika umuhimu wa barua Majarida
mawasiliano. rasmi katika Michoro na
c) Kuonea fahari mawasiliano. picha
umuhimu wa barua Vifaa vya
rasmi katika kidijitali
mawasiliano.

Ushuru Sarufi; Kufikia mwisho wa Kipindi, Mwanafunzi aweze Je, mnavitumia Moran; Stadi Kutunga
Ukanushaji mwanafunzi aweze: kusoma sentensi katika | viambishi gani za Kiswahili sentensi
wa maneno: a) Kusoma sentensi kitabu cha wakati wa Kitabu cha Kujibu
Kiambishi katika kitabu cha mwanafunzi. kuvikanusha Mwanafunzi maswali
cha hali ya mwanafunzi. vitenzi? Gredi ya 6, Kujaza pengo
masharti nge b) Kukanusha sentensi ) Uk. 189-191 Kuandika

zilizoandikwa ubaoni | Mwanafunzi aweze tungo
au katika kitabu cha | kukanusha sentensi Kapu maneno | Kazi mradi
mwanafunzi. zilizoandikwa ubaoni Chati
c) Kutambua na au katika kitabu cha Mabango
kuvipigia mstari mwanafunzi Kamusi
viambishi vya hali ya ] Majarida
masharti nge. Mwanafunzi aweze Michoro na
d) Kuchangamkia Kutambua na kuvipigia picha
matumizi ya mstari viambishi vya Vifaa vya
kiambishi cha hali ya | hali ya masharti nge kidijitali
masharti nge

Ushuru Kiambishi Kufikia mwisho wa kipindi, Mwanafunzi aweze Je, umegundua Moran; Stadi Kutunga
cha hali ya mwanafunzi aweze: kusoma sentensi katika | nini kuhusu za Kiswabhili sentensi
masharti a) Kusoma sentensi kitabu cha kiambishi cha Kitabu cha Kujibu
ngali katika kitabu cha mwanafunzi. hali ya masharti | Mwanafunzi maswali

mwanafunzi. ngali? Gredi ya 6, Kujaza pengo
b) Kukanusha sentensi ] Uk. 192-194 Kuandika
zilizoandikwa ubaoni | Mwanafunzi aweze tungo
au katika kitabu cha | kukanusha sentensi Kapu maneno | Kazi mradi
mwanafunzi. zilizoandikwa ubaoni Chati
c) Kutambua na au katika kitabu cha Mabango
kuvipigia mstari mwanafunzi Kamusi
viambishi vya hali ya ) Majarida
masharti ngali. Mwanafunzi aweze Michoro na
d) Kuchangamkia Kutambua na kuvipigia picha
matumizi ya mstari viambishi vya Vifaa vya
kiambishi cha haliya | hali ya masharti ngali. kidijitali
masharti ngali.

Ushuru Kiambishi Kufikia mwisho wa kipindi, Mwanafunzi aweze Je, ni viambishi Moran; Stadi Kutunga
cha hali ya mwanafunzi aweze: kusoma kifungu katika | vya hali ya za Kiswabhili sentensi
masharti Ki a) Kusoma kifungu kitabu cha masharti katika Kitabu cha Kujibu

katika kitabu cha mwanafunzi. vitenzi vipi? Mwanafunzi maswali
mwanafunzi. Gredi ya 6, Kujaza pengo
b) Kusikiliza sentensi Mwanafunzi aweze Uk. 1194-197 | Kuandika
zenye viambishi vya | kusikiliza sentensi tungo
masharti Ki zenye viambishi vya Kapu maneno | Kazi mradi
zikisomwa kupitia masharti ki zikisomwa Chati
kifaa cha kidijitali. kupitia kifaa cha Mabango
c) Kutambua na kidijitali. Kamusi
kuvipigia mstari Majarida
viambishi vya haliya | Mwanafunzi aweze Michoro na
masharti Ki kutambua na kuvipigia picha
d) Kuchangamkia mstari viambishi vya Vifaa vya
matumizi ya hali ya masharti ki kidijitali
kiambishi cha hali ya
masharti Ki.

Ushuru Ukubwa wa Kufikia mwisho wa kipindi, Mwanafunzi aweze Je, mmegundua | Moran; Stadi Kutunga
nomino mwanafunzi aweze: kuandika sentensi na nini kuhusu za Kiswabhili sentensi
zinazoanza a) Kuandika sentensi na | kuzipigia mstari viambishi vya Kitabu cha Kujibu
kwa kuzipigia mstari nomino za ukubwa nomino? Mwanafunzi maswali
kiambishi Ki- nomino za ukubwa. Gredi ya 6, Kujaza pengo

b) Kutambua ukubwa Mwanafunzi aweze Uk. 197-199 | Kuandika
wa nomino kutambua ukubwa wa tungo
zinazoanza kwa nomino zinazoanza Kapu maneno | Kazi mradi

kiambishi ki- katika
sentensi.

c) Kuonea fahari
matumizi ya ukubwa
wa nomino
zinazoanza kwa
kiambishi Ki-

kwa kiambishi ki-
katika sentensi.

Mabango
Kamusi
Majarida
Michoro na
picha
Vifaa vya
kidijitali




Ushuru Udogo wa Kufikia mwisho wa kipindi, Mwanafunzi aweze Je, unajua Moran; Stadi Kutunga
nomino mwanafunzi aweze: kuandika sentensi na nomino gani za Kiswabhili sentensi
zinazoanza a) Kuandika sentensi na | kuzipigia mstari zinazoanza kwa | Kitabu cha Kujibu
kwa kuzipigia mstari nomino za udogo kiambishi Ki- Mwanafunzi maswali
kiambishi Ki- nomino za udogo. katika hali ya Gredi ya 6, Kujaza pengo

b) Kutambua udogowa | Mwanafunzi aweze udogo? Uk. 199-201 Kuandika
nomino zinazoanza kutambua udogo wa tungo
kwa kiambishi Ki- nomino zinazoanza Kapu maneno | Kazi mradi
katika sentensi. kwa kiambishi Ki- Kamusi
c) Kuonea fahari katika sentensi. Majarida
matumizi ya udogo Michoro na
wa nomino picha
zinazoanza kwa Vifaa vya
kiambishi Ki- kidijitali

Ushuru Ukubwa wa Kufikia mwisho wa kipindi, Mwanafunzi aweze Je, unajua Moran; Stadi Kutunga
nomino mwanafunzi aweze: kutaja nomino nomino gani za Kiswahili sentensi
zinazoanza a) Kutaja nomino zinazoanza kwa zinazoanza kwa | Kitabu cha Kujibu
kwa zinazoanza kwa kiambishi ji- wakiwa kiambishi ji-? Mwanafunzi maswali
kiambishi ji- kiambishi ji- katika vikundi. Gredi ya 6, Kujaza pengo

b) Kusoma sentensi Uk. 202-204 Kuandika
zilizoandikwa katika | Wanafunzi wakiwa tungo
kitabu cha katika vikundi kusoma Kapu maneno | Kazi mradi
mwanafunzi. sentensi zilizoandikwa Chati

c) Kutambua viambishi | katika kitabu cha Mabango
vya nomino katika mwanafunzi. Kamusi
hali ya ukubwa. Majarida

d) Kuonea fahari Mwanafunzi aweze Michoro na
matumizi ya ukubwa | kutambua viambishi picha
wa nomino vya nomino katika hali Vifaa vya
zinazoanza kwa ya ukubwa kidijitali
kiambishi ji-

Ushuru Udogo wa Kufikia mwisho wa Kipindi, Wanafunzi wakiwa Je, unajua Moran; Stadi Kutunga
nomino mwanafunzi aweze: katika vikundi waweze | nomino gani za Kiswabhili sentensi
zinazoanza a) Kusoma sentensi kusoma sentensi zinazoanza kwa | Kitabu cha Kujibu
kwa zilizoandikwa katika | zilizoandikwa katika kiambishi ji- Mwanafunzi maswali
kiambishi ji- kitabu cha kitabu cha katika hali ya Gredi ya 6, Kujaza pengo

mwanafunzi. mwanafunzi. udogo? Uk. 204-206 | Kuandika

b) Kutambua viambishi tungo
vya nomino katika Mwanafunzi aweze Kapu maneno | Kazi mradi
hali ya udogo. kutambua viambishi Chati

¢) Kuandika sentensi vya nomino katika hali Mabango
zilizo na nomino za ya udogo. Kamusi
udogo ambazo Majarida
huanza kwa Mwanafunzi aweze Michoro na
kiambishi ji- katika | kuandika sentensi picha
hali ya wastani. zilizo na nomino za Vifaa vya

d) Kuonea fahari udogo ambazo huanza kidijitali

matumizi ya udogo
wa nomino
zinazoanza kwa
kiambishi ji-

kwa kiambishi ji-
katika hali ya wastani.

TATHMINI YA MWISHO WA MUHULA
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